vui buồn cảm nhận sử dụng GC xenon

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi AB-FI4455, 9/8/11.

1. Max69

Max69 Bằng A4

Tuỳ vào túi tiền và đem mê of bro thôi
    Theo mìh đi GC vs xenon là ổn và chuẩn nhất rồi

Gc+xenon china hợp thời vừa túi..chất lượg ổn ko tối nỗi tệ

Gc+xenon tháo xe thì khỏi nói chuẩn hơn cả chuẩn nhưg giá chát, khó chế cháo vì đa số hàg tháo xe rất to:D

Theo mìh bik là zậy có zì ae góp ý thêm

1 person likes this.
  2. lqcuong01

lqcuong01 Bằng A2

mình thấy bạn đi gc xenon tháo xe đi, còn china thì đi mấy quả mà ae khen thì sẽ vừa ý hơn,nhưng cái đầu tiên là tài chính.... tùy vào sơ thích mà mua quả gc nào, NBK cũng sáng,mình đi 1 thời gian rồi lên gc,giờ giờ chạy ban đêm về quê thấy gc chạy đã hơn nhiều....

3. thienpdimexco

thienpdimexco Bằng A4

Liệt kê thử các phương án sau, bạn thử chọn nhé:

- Thứ nhất: Gắn Xenon thường (ko kèm GC) -> chi phí thấp -> ánh sang chói lóa "riêng một góc...đường" -> cái này "thu hút" Hugo cực nhanh =))

- Thứ hai: Gắn bộ GC pha/cos (hàng đồ chơi) -> nhỏ gọn, dễ chế cho các xe có chóa đèn nhỏ -> chi phí bình dân, phù hợp với đa số mọi người :D -> tuy nhiên ánh sáng ko dc tốt như hàng tháo xe, chỉ tạm chấp nhận dc thôi :) -> cái này cũng ít "hút" Hugo.

- Và cuối cùng: Gắn bộ Xenon Phillips/ Osram (4300 kenvil) + Ballast Denso/Masushita/Valeo...v.v..... + GC pha/cos tháo xe -> chi phí cao / thấp tùy thuộc mỗi loại GC mà bạn gắn -> ánh sáng cực ngon, ko thua gì xe hơi :D, chế thêm công tắc để "đá" passing thì hết ý :)) -> Mấy anh Hugo cũng ít để ý hơn, vì trùng màu sáng vàng vàng giống đèn zin :))

4. ex2346

ex2346 Bằng A2

Em cũg đang gom lúa để lên GC cho con GP nhưng mà ko biết cái chóa Ex 2011 này gắn đc loại nào ngon nhất!

5. wildorchid

wildorchid Bằng A2

gắn miniH1 thì có thể chế trong chóa đc, còn gắn FX thì phải chế trần.. vì chóa của nó nhỏ quá....

6. thienpdimexco

thienpdimexco Bằng A4

Chóa EX thì mình nghĩ chắc Mini H1 dc, còn hem bít Hela 3 thì sao ta ? :D
    Infiniti FX thì chắc phải chế trần rùi. :))

7. nkcuong88

nkcuong88 Bằng A4

đánh dấu xem mới đc.cũng đang cần vấn đề này...........

8. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

GC theo xe cũng có điểm chết khi tỏa sáng, đó là tại sao khi tháo rời 1 cái GC tháo xe test thì lại thấy có khoảng tối. Còn trên xe hơi thì không có, khi đó khoảng trống đó sẽ được GC kia bù lại.
    Nếu xét trên các loại GC đồ chơi thì quả thật đúng nghĩa đồ chơi :D, Sáng trước đầu xe rất mạnh , trong khi đó ở xa lại không thấy gì :(
    Gc tháo xe theo mình đã thấy và nhận xét riêng thì các loại của Mec khá tốt, giá lại bình dân, hơn tí là GC Hella 2, hơn nữa là Hella 3. Hơn tí nữa là GC Mec dòng Teana. Trong top hàng khủng thì đầu tiên là Fx, rồi Rang Rover, cái này ánh sáng khỏi chê, giá lại mềm. Acura thì có lẽ thuộc hàng xa xỉ, và cũng khá to nên cũng không tiện lắm trong việc chế mủ.
    Xenon thì mình không nói loại của China nha :D, biết rồi. Có thể nói đầu tiên là D4S của Denso, loại này chỉ đi chung bộ, Balasr D4s và bóng D4s, không thể xài balast D2S cho bóng này. D2S thì thông dụng hơn, vì nó có dòng AC 85v, bóng nào xài cũng ok, kể cả bóng china. Matshusita của hãng Panasonic. Denso- Koito. Còn các loại do Osram hay Philips có thể tìm thấy trong các xe của Châu Âu. BMW, Mẹc, Audi...
    Loại D1S thì có lẽ hiếm hơn D2S vì không tiện như D2S lắm.
    Chút hiểu biêt góp ý cho anh em dễ lựa chọn :D

1 person likes this.
  9. AB-FI4455

AB-FI4455 Bằng A3

mình đi abi VN 09 bạn ơi
    cần thì chưa cần nhung nhìn ae đã chơi rồi thấy ham wá
    mình đủ lúa để làm GC morimoto thui..hỳ hỳ

===== Bổ sung vào lúc 18:30 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 17:58 =====

sẵn đây các bro cho mình hỏi...abi 1 đèn thì gắn GC nào là hợp lí sa chuẩn nhất vậy?

10. Đô Đô

Đô Đô Bằng A2

gc em đi tà tà, chả thấy hỏng gì, em hay phải đi học tối, nên khi lắp gc thấy rất hài lòng, bác chủ pic nếu muốn làm thì nên nghiên cứu kĩ, vấn đề làm điện cũng quan trọng, nên làm ở những chỗ có tiếng, chứ bỏ tiền ra rồi dùng cứ chập chờn như con đom đóm đực thì chán chết, đầu tư GC để thỏa mãn sở thích cũng tốn kha khá, nhưng những gì mà nó mang lại thật sự hài lòng. Đợt tết em lên nhà bạn chơi ở Lạng Sơn, lúc về không biết đi đường nào về Hà Nội, đi theo quốc lộ 1B thì đường vắng mà đèo thì thôi rồi, có khi đi hàng chục cây chả có 1 ánh điện hay ngôi nhà nào. càng đi càng thấy núi với rừng, lúc ấy mới thấy quả Gc phát huy hết sức mạnh, sáng hết cả 1 vùng( lúc ấy gần 1h sáng, mùng 4 tết nên cho trăng sao gì đâu, trên đường có mỗi mình, giờ ấy thì có ma nào ra đường), nghĩ lại lúc ấy mà hỏng GC hay xe hết xăng hay gặp cướp thì chỉ có hịu), ở hà nội nhiều đèn cao áp nên có bao giờ nghĩ as quả gc tốt như vậy

#20 Đô Đô, 10/8/11
    Sửa lần cuối: 10/8/11
    1 person likes this.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...