Wave trung quốc 110 muốn lên wave trung quốc 110

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi rockmylife, 25/8/14.

1. rockmylife

rockmylife Bằng A1

Chào BQT và các anh em trong diễn đàn mình có một vài thắc mắc mong anh em giải đáp và giúp đỡ
    -Mình có con xe wave trung quốc ,nó xài nòng 97cc đi đã hơn 15 năm tầm phải 50 vạn km nòng đã đóng lên hết cos4 rồi nhưng ra nó lại ra khói,nhân lần này đại tu thì đại tu luôn
    -Mình tính gắn bộ lòng 107 cc của wave trung quốc nhưng thấy nó có 1 số khác biệt mong anh em chỉ giáo là wave 100 trung quốc muốn lên 110 trung quốc ngoài bộ lòng và đầu bò ra có phải thay dên không?
    mong anh em chỉ giáo

2. boy_fantasy_xx

boy_fantasy_xx Bằng A2

Nếu bạn muốn đi nòng 110 thì lấy nòng cũ đóng xilanh 110 cũng được,thay mới thì phải chọn nòng có cùng độ dài.đầu bò thì 0 cần thay cũng được nhưng phải tạt nhẹ chảo.
    Còn nếu bạn muốn đạt tốc độ 110 nhẹ xe thì phải thay thêm dên 110

3. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

wwave 97cc thì thông số như sau
    - Dên nhỏ, lòng gang đầu bò nhỏ, sên cam 84 mắc

Nếu muốn lên 110 mà có sẳn bộ đầu lòng rồi thì phải thay tay dên dài, hoặc thay cây dên lớn. Sên cam 90 mắc, bánh lòng :)

4. phikhoahoc

phikhoahoc Bằng A2

theo mình phương án đơn giản nhất mà tiết kiệm nhất đó là đem cái lòng theo xe ra tiệm tiện xoáy lên 52mm (107cc) 54mm ( 113 cc) hay tối da là 56mm (123 cc)
    rồi mang theo cái đầu bò vớt theo từng trái mà bạn xoáy mang về ráp lại như zin khỏi canh chỉnh gì hết.hay mình thấy có anh em bán " Lòng shark 56mm cho wave,dream" (bạn cứ google từ khóa này là cả tá nơi bán) full lòng, piston, bạc, ắc ,roang mua về gắn thui nhưng lưu ý là nếu xe zin đi trái 56 thì lốc máy phải khoét 1 chút mới nhét vừa cái lòng.Tại mình mới làm cho con xe mình trái 56 nên biết.ra tiệm xoáy lên hết tầm 400k.mua nòng mới 550k

5. Gentleboy

Gentleboy Tập Lái

Chào anh em.minh muon lam lai wave Tàu tầm 3tr.minh muon xe manh va ben.anh em nao rành về làm máy xin tư vấn giúp cần thay những gì.minh xin cam on truoc.

Th.Việt thích nội dung này.
  6. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Dên lớn 3 bạc trái 110 đầu cao 3 li.Mạnh,nhẹ xe,có tốc độ,bền nữa

Gentleboy thích nội dung này.
  7. dior

dior Bằng A4

3tr xe wave tàu sẵn thả cây dên 110, lên bơm rời đi cũng nhẹ và bền rùi, muốn ổn định chút có vốn lên thêm cái đầu anpha là ngon, ổn định dàn hơi hơn đồ tq

8. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Sài đầu anpha nó có 100,gắn vào hơi 110 phải làm lại nhiều không anh dior ??

9. dior

dior Bằng A4

Làm lại tí là đc. Chủ yếu cho k bị thốn thui

10. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Chắc phá chảo với móc nhẹ nạp xả là okee anh nhợ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...