Xe 2 thì cổ ( 1985 - 1995 ) . Niềm đam mê

Thảo luận trong 'Xe cổ' bắt đầu bởi FREEMAN_279, 23/2/08.

1. enh_uong

enh_uong Bằng A1

@Freeman: Con đó là Kawasaki Neon phải không bác, thằng này zin nó bánh căm, thắng đùm trước. Gửi thêm cho bác một con bên Thái.
    http://imageshack.us

2. thehulk

thehulk Tập Lái

<object height="355" width="425">

<embed src="http://www.youtube.com/v/JdrJC-FrhGc&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" height="355" width="425"></object>
    Gởi các bác chiếc Yamaha Rx115 đàn em của YA 100 . chạy còn hơn Su RGV.Lên 150 nhẹ nhàng .

3. FREEMAN_279

FREEMAN_279 Bằng A3

Ặc ặc , bác nói 2 chữ Neon làm em hết hồn.Hé hé , hok phải.Kawa Neon hình như 4 số.Còn em này 6 số 120 kết cấu máy y hệt Kawa Leo, chỉ khác mẫu mã mà thôi.Nhưng .... hehe nhìn kỹ lại sao ko thấy có cái thắng dĩa trước nhể ! Chẳng lẽ hốt nhầm

4. FREEMAN_279

FREEMAN_279 Bằng A3

Hehe , cám ơn bạn đã vào ủng hộ.Nhưng mà ...... ( lại là cái nhưng mà ) nhìn lòi kon mắt chỉ thấy cái đồng hồ quay lên đến 150 , ngoài ra ko thấy gì cả.Nên bác nói chiếc Ya RX 115 em chả hình dung nó ntn cả.Có cái hìn bót lên đê ! Hehe

5. thehulk

thehulk Tập Lái

Xin giới thiệu : vợ bé của mình , gái còn trinh . hehe .Xe chụp ở quán café Himiko 15B Cư xá Phan Đăng Lưu .

6. FREEMAN_279

FREEMAN_279 Bằng A3

Hehe , giống chiếc VR150 của ông Enh-uong quá hen.Mà mấy chiếc này Kôtết Xíton ít đi lắm bác ơi.Còn em nào khác hok bác , mần luôn đê !
    @ all : mới về 1 lô Ya SS , hehe đang tút lại sơ sơ . Chiều nay ra mắt các bác

#76 FREEMAN_279, 28/2/08
    Sửa lần cuối: 28/2/08
  7. thehulk

thehulk Tập Lái

khác chứ bác, sao mà giống VR được , hehe

8. shinhwa

shinhwa Tập Lái

em có 1 con tena nè [​IMG]con nầy đời nào vậy ???

9. thehulk

thehulk Tập Lái

tena lên cào cào .

10. Air Blade boy

Air Blade boy Bằng A1

thấy mấy bác bàn về thời hoàng kim cũng vui quá cho em góp vui tí :
    thời hoàng kim lúc đó em còn đi học khoảng 18 tuổi à ...trong lớp học có quen thằng bạn người niên gốc việt .. thằng này ban đầu thì hiền khô .. nhưng học được 1 thời gian thì nó quậy bà cố ... .. nhà nó cũng giàu quen con ghệ ở quận 11 đường xóm đất các bác í .. còn nhà nó thì ở cư xá bình thới ... 2 đứa tụi nó gom góp tiền mua con ya mặt trăng màu tím hình như là 110 .. lâu lâu đi nài ngoài thủ đức ... mà lúc đó em khờ lắm nhà nghèo toàn đi xe đạp biết cái gì gọi là đua đâu .... bẵng đi 1 thời gian vì nó ko đi học nữa thì thấy nó lên po 120 màu đỏ ..khoảng 7.8 cây vàng thời đó đó mấy bác .. chà thời đó mà có chiếc đó là pro lắm rồi ... nó với thằng
    thành miên . kiệt mập cũng đi chiếc 120 màu tím hay tụ tập ở cư xá bình thới ... hix tối nào cũng xe kéo xe ..đến nỗi sáng chỉ có 1 nhiệm vụ duy nhứt là đí ngủ còn tối thì đi kéo ... hix ... mà thằng này cũng liều thiệt . ôm cua thì ôm đụng đầu gối .. xe thì ko xài bánh mâm cũng chẳng xài vỏ ko ruột gì hết chỉ vỏ thường mà phang tới .. dọc đường mà tèo cái là đi luôn ... hix ... vào thời nghỉ hè em cũng có chơi với nó vài tháng qua nhà nó ngủ ( vì nhà nó chẳng có ai cả trừ 2 anh em ra . ba nó qua miên làm ăn gì đó ) tối đi nài xe .. cứ tối nào khoảng 11h là nó ăn mặc đẹp trai lắm . quần áo đóng thùng đàng hoàng . mang giầy ... ra với nó tới ngoài thủ chơi .. ôi thời đó toàn xipo ko .. cả trăm chiếc kéo lên lác lác vài chiếc drem thái .. hix chiếc nào cũng chạy gần cả 100km/h .. chiếc nào mà vẹo tay lái lọt xuống là coi như xong . ko té chết cũng bị xe dưới chạy lên đụng cho chết ... mà bão thời đó máu lắm .. ra nguyễn trãi cứ khảong 10h lâu lâu thấy chiếc po nào chạy qua chạy lại tẹt po ầm ầm . là đang bắt đầu kiếm xế đó .. 10p thôi là có chừng 5=6 xế chạy theo nó rồi ..là chuẩn bị nhập cuộc .. lúc đầu em ngáo thấy bà nhìn thấy xe nó mới quá mà đí tháo cái mặt nạ ra ko biết lý do tại sao hỏi haòi nó cũng ko trả lờii .. đi bão với nó 1 đêm mới biết là nó tháo ra để núp gió .. khum cái đầu xuống cái cổ xe mà chạy .. còn em thì chỉ biết nằm sạp xuống ôm nó chứ ngướng đầu gì nỗi . lâu lâu thấy mấy chiếc drem bị lạc tay bẻ al1i vô lề để cái ầm ầm cũng ghê .. chơi chán rồi thì đi chọc dân lành canh khu nào đông dân cư cứ chạy vô mà tẹt cái pô ... gặp công lộ tah61y nó đang uống cafe thì tẹt chọc nó rồi chạy ... mà xe nó có độ gì đâu .đến cả tem nó còn ko dán .. để chọc lóc luôn ko lên cái gì khác người hết .chắc là tối nào nó cũng bão nên sợ bị nhận mặt xe .. 2 thì đúng là 2 thì xe zin mà chạy ác khiếp ..... sau 1 thời gian thì pa pa của nó làm ăn thua lỗ gì đó bên miên nên kêu nó về nó bán lại chiến binh cho thằng bạn của nó là kiệt mập . 5 cây vàng .. ( hix bán lỗ) rồi về miên luôn bặt vô âm tính .. khoảng 1 năm sau con ghệ mà lúc trước nó quen có qua miên tìm nó . nhưng hình như ba mẹ nó ko thích ahy sao gì đó do nhà thằng này gaìu mà nhỏ này lại nghèo .. quê con ghệ nó về lại việt nam lấy chồng taiwan luôn rồi qua taiwan sống và bặt vô âm tính tới giờ .. mấy nhân vật em kể tới giờ ko biết sống chết ra sao ... cũng gần cả chục năm rồi còn gì ..thời mà em kể là thời chưa có chiếc FX 125 ra nữa .. mà công nhận thời hàong kim đó po làm mưa làm gió 1 thời sướng thật .. tới nỗi công lộ cũng bó tay

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...