Xe bị kêu lạo xạo như tiếng xích khi giảm ga và nhất là đi 2 người?

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi BiKeR_BoY, 3/1/11.

1. BiKeR_BoY

BiKeR_BoY Bằng A2

Mấy bữa nay đi thì thấy xe mình bị hiện tượng trên không hiểu là bị bệnh gì nữa. Tưởng xích trùng tăng lại xích, tra dầu mỡ khi đi 1 thì ít bị hơn nhưng khi đi 2 người cứ giảm ga là lại kêu lạo xạo phía trước. Mình kiểm tra như sau nhưng chưa phát hiện ra bị bệnh gì
    1. Tăng xích, tra dầu
    2. Kiểm tra xích cam ==> Ok
    3. Tháo hộp xích kiểm tra toàn bộ
    4. Xem nhông trước và sau vẫn chưa mòn lắm nhưng thấy nhông trước hơi bị dơ
    5. Kiểm tra bi bánh trước OK
    Theo khả năng mình nghĩ là do Nhông xích nhưng vì vẫn thấy chưa mòn lắm nên chưa thay. Theo các pro thì xe em bị bệnh gì vậy? Phải chăng là do nhông xích đi lâu nó không chuẩn bị dơ nên xảy ra hiện tượng dồn xích tạo tiếng kêu lạo xạo.
    E sợ không phải nhông xích đi mua bộ mới không hết bệnh thì khổ. Giúp em với

Ps; mod duyệt sớm giúp nha nhiều bài em post mà ko thấy mod duyệt đưa lên :(

Tony tâm thích nội dung này.
  2. vie.nguyenquang

vie.nguyenquang Bằng A4

Trước mắt bạn kiểm tra bạc đạn cùi dĩa nhé, trường hợp như bạn nói rơi vào tình tràng này nhìu!

Nguyensy47 thích nội dung này.
  3. tranngochai1979

tranngochai1979 Bằng A2

Bạc đạn cùi dĩa là bộ phận nào nhỉ ???
    bạn có thể nói rõ hơn được không

4. vie.nguyenquang

vie.nguyenquang Bằng A4

Cùi nhôm gắn cái dĩa của bộ sên nhông dĩa đó bác, trong đó có 1cái bạc đạn : triệu chứng lên ga gấp xe sàng nhẹ, đi 1ko sao, chở 2 là sợi sên nó múa cột liền!

5. nhu_thanh999

nhu_thanh999 Tập Lái

theo mình thì bạn nên kiêm tra lại bạc đạn.có khi bạc đạn chỉ bị hư nhẹ 1 cái nên khi đi 1 người thì ko kêu nhưng khi chở 2 thì lại kêu.bạn chịu khó ra tiệm nhờ người ta tháo ra xem kỉ dùm.nếu bị hư thì thay bac đạn(giá thường thì khoảng 15k nếu tốt thì khoảng 32k)chúc bạn mau khắc phục được tình trạng xe nhá(đó là kinh nghiệm của riêng mình nha.)thân bạn.

6. BiKeR_BoY

BiKeR_BoY Bằng A2

Theo như các bạn nói thì kiểm tra lại bạc đạn ( vòng bi sau) không biết có đúng không nhỉ. Với lại kiểm tra chỗ bắt nhông xau hả bạn. Ok để mình ra thợ xem lại xem sao chứ đi 2 người đi nhanh một chút không sao đi chậm nó kêu lạo xạo khó chịu quá :H

7. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

Nếu tất cả còn ok mà nhả ga có tiếng nghe như ai đó đang nhai cọng sên thì đích thị là NSD ko thẳng hàng ! Tháo carte ra canh bánh canh cùi dĩa cho thẳng hàng là hết kêu :D

8. huongduagang

huongduagang Bằng A4

bạc đạn.....................

9. biketvt

biketvt Bằng A4

kêu lào xào sên là do sai số độ mòn giữa sên bị dãn và nhông + dĩa mòn, có thể có lệch hàng chút ít giữa nhông và dĩa

10. Cùi Bắp

Cùi Bắp Tập Lái

bệnh này giống xe mình nè
    chính xác. nếu còn bị thì bạn xả bớt sên lại sên hơi căng đó vì sên của bạn đã giản rồi nên không thể canh như sên mới được phải cho nó hơi chùng một chút là ok.tự mình làm mới khoái chứ mang ra tiệm thì........chúc ban thành công

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...