SYM khác Xe joyride 2011 phần đầu xe có tiếng kêu lạ. Các bạn giúp với

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi davidnina333, 7/2/12.

1. davidnina333

davidnina333 Tập Lái

Xe joyride 2011 phần đầu xe có tiếng kêu lạ. Khi mình thắng bằng thắng đĩa( chỉ thắng nhấp thôi không thắng tối đa nha) thì phần đầu xe có tiếng cộp cộp rất khó chịu. Lên bảo hành thì nó bảo tại xe nó thiết kế như thế. Hix:(.AI biết cách khắc phục giúp với mình cám ơn nhiều lém.:X

Sẵn đây cho mình hỏi mình mua xe ở đại lý 3S nhưng mình đem sang 2S để bảo trì và bảo hành được không vậy.

1 ngày mình chạy khoảng 70km vậy bao lâu thì mình nên vệ sinh bộ phận tản nhiệt của xe.

Thanks a e:">

2. davidnina333

davidnina333 Tập Lái

Không ai giúp mình à.:(

3. davidnina333

davidnina333 Tập Lái

Giúp e với mấy pro ơi. HUHUHU:-/

4. baokhanh256

baokhanh256 Bằng A1

bạn đang đi trên đường = phẳng hay lồi lỗi vậy....Khi phanh phuộc trước có nhún ko...Nếu phuộc nhún thì kêu là bình thường (Xe mình cg kêu, nghe như la cộp cộp ấy)
    Bạn bh ở 2s hay 3s j cg đc

5. davidnina333

davidnina333 Tập Lái

đúng rồi mình bị giống bạn đó. Không có cách khắc phục hả cạu

6. mabu_210

mabu_210 Bằng A2

- Nếu đi trên đường xấu sóc gồ gề bạn tì nhẹ phanh trước mà có tiếc kêu cộc cộc thì là bình thường, do thiết kế giảm sóc dòng xe này nó vậy.
    - Nếu đi trên đường xấu sóc gồ gề bạn ko tì phanh trước, giảm sóc vẫn nhún êm ko có tiếng kêu thì bình thường, còn có tiếng kêu cộc cộc thì lỗi giảm sóc, vào 3S yêu cầu BH.
    - Nếu đi trên đường phẳng tì phanh trước, giảm sóc nhún mà ko có tiếng kêu thì OK.

7. davidnina333

davidnina333 Tập Lái

Em đi trên đường bằng phẳng. Không thắng thì không có kêu gì cả. Chỉ thắng nó mới kêu vậy là bình thường k a.

Sẵn đây cho e hỏi. E đem xe đi bảo trì người ta chỉ thay nhớt thôi. Vậy cho e hỏi bao lâu thì mới nhờ người ta vệ sinh bộ lọc gió v.v.v

Cho e hỏi là xe joride xài vỏ xe có ruột vậy có cách nào đổi sang xài vỏ xe k có ruột k vậy

Thanks các a

8. mabu_210

mabu_210 Bằng A2

1. Đọc kỹ các trường hợp mình nói ở trên về tiếng kêu giảm sóc nhé.
    2. Thông thường việc kiểm tra định kỳ kỹ thuật nó làm lấy lệ, bạn nên xem quyển sổ bảo hành - trong đó có đầy đủ thông tin về các việc mà kỹ thuật viên phải làm khi đến kỳ kiểm tra, nếu họ ko làm thì mình có quyền yêu cầu họ làm để đảm bảo quyền lợi của mình - Hãy là người tiêu dùng thông thái !
    3. Xe Joyride vỏ xe vẫn là vỏ có ruột (săm xe- cách gọi ngoài Bắc nhé). Bạn muốn đổi sang vỏ ko săm hoàn toàn được. Cứ mang ra cửa hàng bán vỏ (lốp-cách gọi ngoài Bắc) bảo người ta bán và thay luôn cho. Thông số vỏ thì bạn xem trong quyển sổ bảo hành có hết đấy.

9. gohandatinh

gohandatinh Tập Lái

Hi bạn...xe mình cũng bị kêu nhưng khi vào tiệm sửa xe nó đó lại cổ là ok bạn ak..bjo k kêu nữa

10. vihoaduong

vihoaduong Bằng A1

xe em cũng bị nhu vậy ạ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...