xe thay quả (trái) séc măng mới đi yếu ga mạnh xe giật

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi thanhnienngu, 2/10/16.

1. thanhnienngu

thanhnienngu Bằng A1

tình hình là em đi con ex135 đời 2k6 xe côn tự động nhưng đã lên côn tay ạ hôm trước nó có hở xéc măng em thay cả trái lẫn séc măng khói trắng thì hết nhưng xe chạy yếu hẳn,không đi nhanh được,cứ ga mạnh là bị giật như kiểu xe bị hết xăng,em tháo bugi thì thấy muội đen bám và hơi ướt,các bác giúp em với xe e nó bị làm sao ạ..mà bugi e mới thay được 1 tháng bugi của hãng ạ

2. kythu95

kythu95 Bằng A2

Mới thay lòng trái thì phải rodai nó lại đã chứ , bạn có làm kín dàn hơi ( xoáy supap ) không ? Mấy bữa nay mưa to nữa khả năng bạn bị dính cây xăng bị vô nước á . Kĩ thì thay nhớt chắc sẽ hết , còn xe yếu thì nhiều vấn đề lắm.

3. thanhnienngu

thanhnienngu Bằng A1

em chưa xoáy jx.5hom rồi chưa xong,,,binh xăng conn e vs rồi...lá côn cũng thay mới mà vẫn bị..chắc phải tháo ra đem đi xoáy

4. kythu95

kythu95 Bằng A2

Tiện xoáy supap thì xoáy cái lòng luôn nó phẳng với mịn mới k bị hở bạc

5. thanhnienngu

thanhnienngu Bằng A1

QUOTE="kythu95, post: 9693233, member: 1167330"]Tiện xoáy supap thì xoáy cái lòng luôn nó phẳng với mịn mới k bị hở bạc[/QUOTE]
    Lòng ex xoáy đc hả bác.. Mà xoáy rồi là fải thay trái lớn hơn à

6. kupid

kupid Bằng A4

ko xoáy dc nha, xoáy là mất lớp mạ kiếng liền nha,xe ko ra khói nữa thì lòng vs trái coi như còn xài dc, rodai nhẹ 1 chút cho bạc nó ăn theo rãnh mòn của lòng xoáy xupap với kiểm tra phốt xupap

7. luxubu-sonla

luxubu-sonla Bằng A2

trước khi thay bạc xe chỉ bị ra khói thôi dúng ko ban ? vẫn chạy vọt dúng ko ?
    khả năng xe bạn canh sai cam là rất lớn, nên làm tăng lửa bị đánh sai thời điểm
    ban kiểm tra lại xem, đừng tháo máy vội !

8. thanhnienngu

thanhnienngu Bằng A1

QUOTE="luxubu-sonla, post: 9693720, member: 1198722"]trước khi thay bạc xe chỉ bị ra khói thôi dúng ko ban ? vẫn chạy vọt dúng ko ?
    khả năng xe bạn canh sai cam là rất lớn, nên làm tăng lửa bị đánh sai thời điểm
    ban kiểm tra lại xem, đừng tháo máy vội ![/QUOTE]
    CChết e rồi chuẩn như bác nói.. Nhưng e tháo ra mất rồi.. Hôm qua lắp vào.. Nổ lên đầu xupap 2 cây hút ý đập vào quả kêu tạch tạch tháo ra hai cây xupap vênh hỏng lun rồi. mong bác chỉ giáo.. Mà bác ợ sơn la à

9. luxubu-sonla

luxubu-sonla Bằng A2

CChết e rồi chuẩn như bác nói.. Nhưng e tháo ra mất rồi.. Hôm qua lắp vào.. Nổ lên đầu xupap 2 cây hút ý đập vào quả kêu tạch tạch tháo ra hai cây xupap vênh hỏng lun rồi. mong bác chỉ giáo.. Mà bác ợ sơn la à[/QUOTE]
    mình ở sài gòn bạn à ! néu bay gjò lỡ bị vên 2 cây xupap rui thi di mua cặp xupap khac gan vao xem dau piston co bi sao ko. canh cam cò chuẩn lại rùi nổ máy tính tiếp. chia bùn cùng chú !

10. thanhnienngu

thanhnienngu Bằng A1

mình ở sài gòn bạn à ! néu bay gjò lỡ bị vên 2 cây xupap rui thi di mua cặp xupap khac gan vao xem dau piston co bi sao ko. canh cam cò chuẩn lại rùi nổ máy tính tiếp. chia bùn cùng chú ![/QUOTE]
    hix..canh cam cò ex e chưa làm bao giờ nó không có dấu ở vô lăng như xe bình dân nhà mình,mà chỉ có dấu ở trên đầu quy lát không biết lắp vô nó lại sai điểm nổ thì toi.hôm nay 2 đi hỏi 2 cây xupap thôi mà nó bảo đặt hơn 200k 1 cây..bác biết cách chỉ e với...lôi đi chỗ khác sửa chắc sấu mặt quá..hx.em cũng mới vào nghề,nhưng còn non quá:(:(:(:(:(

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...