Xenon sạc zin đơn giản,chất lượng

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi dmaster8x, 7/5/11.

1. dmaster8x

dmaster8x Tập Lái

Cách này hữu hiệu với Yamha và Suzuki nha các bác. sạc Zin chạy Xenon + Còi thoải mái+ đơmi cũng không hết điện đc. Nếu bình khô cứ chạy vô tư luôn

2. lptrung4790

lptrung4790 Bằng A1

honda mà làm được thì ...hix, làm cho mình tiếc tiền mua sạc ati lắm lắm đó nha >_<

3. dmaster8x

dmaster8x Tập Lái

Bạn cứ tháo dây màu vàng ở cái zắc sạc ra là ok. Trước mình cũng chạy Hayate rùi đi xenon đến lúc bán xe luôn (6 tháng)

4. kevin2510

kevin2510 Bằng A4

dòng sạc vẫn vậy mà sao đủ điện nếu xài xenon ta ?

Phamanhquox thích nội dung này.
  5. dmaster8x

dmaster8x Tập Lái

Cách này đối vs ai đi 1 Xenon thi vô tư không phải suy nghĩ bạn àh

===== Bổ sung vào lúc 23:16 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 23:13 =====

Nếu là Yamha or Suzuki thì vô tư luôn. điện máy không lên đfn nữa thì phóng hết vào bình chứ đi đâu. Đi 1 xenon vô tư bạn ơi. Mình test mấy xe rùi chạy vài trăm Km liền mà bạn

6. alo062113

alo062113 Bằng A2

Như cách chủ topic đề cập thì làm như vậy xe đã chuyển hoàn toan sang điện bình hả!mình đi ex muốn chuyển toàn bộ sang điện bình vì đi led rất nhiều nên cần nguồn ổn định!

7. dmaster8x

dmaster8x Tập Lái

Đúng rùi bạn dùng hoàn toàn điện bình mà

8. thuyetnt

thuyetnt Bằng A1

bác cho em hỏi xe em EX đã làm đúng như bước 1,3,4 còn bước 2 em ko làm thì có sao ko, mà tách dây vàng ra khỏi sạc để làm ji vậy ?

9. tâm bờm

tâm bờm Bằng A3

vẫn chưa ai giải thích được nguyên lý nhỉ.... đang chờ xem có giống ý bờm 0
    cách này bờm dùng đã lâu trên Hayate và cũng nhiều lần đề cập đến nhưng chưa lập topic riêng thế này.
    Cách này áp dụng đc đối với xe có mâm lửa mạnh; là loại mâm lửa nhiều cục nhỏ cho hiệu năng cao. Đồng thời vẫn phải lên bình có dung lượng cao hơn vì bây giờ bình dzin đa phần là 3.5Ah; loại này xả thì nhanh nhưng nạp thì chậm và dung lượng thấp.
    tất cả xe dùng sạc 4 chân đều có thể dùng cách này. Dòng sạc có thể tăng lên 2-3 lần nhưng tối đa vẫn là 5A vì loại sạc này vẫn là bán chu kỳ và có lẽ max của nó là 5A. Lần làm Hayate đã thử rồ hết ga nhưng vẫn chưa qua đc mức ~4.8A

mấy bữa nay bờm đang nghịch cục sạc attila trên Dream... thử 1 thời gian nếu 0 có "hậu quả" gì sẽ trình làng cho mọi người xem :D

@Mr.Long: thua rồi. Nguyên buổi chiều này ngâm cú chỗ gắn kèn mà không đc. Đã vậy còn làm hỏng hết 3 cái kèn TQ. Bực mình quá gác qua 1 bên; giờ chạy xe 0 kèn vài bữa vậy. Long rảnh thì chụp hình chỗ gắn kèn trên xe Dream cho bờm tham khảo với. Xe bờm có gắn bửng.

góp ý chút nè: với cách làm của bạn thì trên xe sẽ thừa "dây vàng" trong khi mình phải câu thêm nhiều dây khác...
    do đó:
    1. Nên tách dây vàng khỏi sạc đồng thời tách tại điểm lên từ mâm lửa.
    2. Khi đã tách 2 vị trí trên thì dây vàng chỉ còn nối với công tắc đèn chính. Do đó; ngay tại cục sạc sẽ câu luôn 1 dây (+) sau chìa khóa... có thể là dây kích đề ở gần đó đấu thẳng vào đầu dây vàng vừa rút từ sạc ra.
    làm như vậy thì cái mớ dây điện ở đầu xe không bị "rối như canh hẹ"
    bạn rảnh thì update lên trang 1 cho ae tham khảo.

#29 tâm bờm, 7/5/11
    Sửa lần cuối: 7/5/11
  10. cuongamthanh

cuongamthanh Bằng A1

em đang tính làm còn hayate,định mua ab nhưg ba má không cho phép. xin hỏi mọi người là hayate chạy ổn không mấy bác? mức tiêu hao nhiên liệu ra sao? e cũng nghe nói chạy tới khoảng 5000km thi bắt đầu mới tiết kiệm? các bác cho em lời khuyên với...em xin cam on

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...