Xenon sạc zin đơn giản,chất lượng

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi dmaster8x, 7/5/11.

1. baohuanbmt

baohuanbmt Bằng A4

đang định dzô tham khảo mà nghe bác nói ko thick HONDA thấy rầu

2. hoanghuynh88

hoanghuynh88 Tập Lái

bạn up ảnh đi, mình đang tính làm cho con ju của mình

3. dmaster8x

dmaster8x Tập Lái

Đơn giản mà bạn đọc là làm đc liền. Mình ngài tháo ra tháo vào lắm vì fải đi làm không có time. hihih

===== Bổ sung vào lúc 08:29 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 08:26 =====

Nếu bạn không có làm bước 2 thì khôg đc. Bỏ bước 1 va thay vì tháo xe ta đập nát dàn áo ra. hehe. tháo dây vàng ra điên khỏe hơn vì điện sạc hết vào bình mà . Chạy 1 xenon vô tư bạn ah

===== Bổ sung vào lúc 08:54 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 08:29 =====

Có gì đâu mà rối như canh hẹ> Bác nói e nghe khiếp quá. Đơn giản là tách 1 dây càng ở ngay zắc sạc ra dài chưa đến 2cm. Trên công tắc đèn cũng thế cũng tách dây vàng sọc đỏ ra khỏi công tắc cuốn băng dính rùi dùng 1 sợi dây khỏang 10cm nối từ công tắc đên dây nâu là ok. Gọn lắm bác àh. Cả sạc và công tắc + tháo khoảng 40 phút la ok

4. khanhtung

khanhtung Tập Lái

tình hình là làm theo anh chủ topic chỉ rùi, lần đầu không đề máy mà bật đèn fa sáng chưng thấy khoái gì đâu áh .......con xe em là Si 2010... làm cũng khá nha cực một nỗi là rã cái đầu ra thui.....
    bác cho hỏi là làm vậy là thành điện bình toàn bộ xe như giang hồ đồn rồi hả bác, mà nghe bảo là xe đi điện bình chạy ngọt hơn phải hog....thấy đâu đó ghi vậy em cũng hôg rõ

5. thuyetnt

thuyetnt Bằng A1

hjx thanks bạn đã trả lời, ý mình là mình ko chạy xenon mình đã thay toàn bộ đèn LED chỏ còn đèn pha với đèn stop là sợi đốt thôi. mình chỉ làm 1 bước duy nhất là tháo ốp đầu đấu dây vàng sọc đỏ vs dây nâu để chạy điện bình ko động ji đến sạc liệu có sao ko "ban ngày mình đi làm khoảng 60km, đêm thì chỉ chạy loang quanh tầm 5km thôi" (mà dây vàng sọc đỏ từ máy lên mình đã ngắt bỏ ko tải nữa rồi thì điện nó phải sạc hết vào bình rồi cần ji tách dây vàng ở dưới sạc nữa ban). mình ko am hiều về điện lắm có ji bạn bỏ qua và chỉ giao thêm nhé ;)

6. nenevne

nenevne Bằng A1

Cách này có làm đc trên xe Wave RSX 110 ko? nếu đc các bạn chỉ dùm, ở HN có tiện nào làm Xenon theo cách này ko?

7. dmaster8x

dmaster8x Tập Lái

Bạn có ý kiến hay. nhưng mình bị theo cách bạn nói rùi đi đc 30phút hết điên ngay. bắt buộc phải có Bước 2. Chúc bạn thành công nha:D

===== Bổ sung vào lúc 15:33 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 15:30 =====

Dùng hoàn toàn điện bình mà bạn. Nhưng vs những xe đã sử dụng lâu cục sạc kém + bình tích điện kém thì không hiệu quả lắm đâu. Kể cả dung sạc attila

8. trantrungtinh

trantrungtinh Bằng A1

đang xài theo cách này trên nou 2,đi 1 xenon& 1 nùi đèn LED gầm (khoảng 150 bóng LED) chạy 20km/h hơn 30p mà acqui vẫn 11.9V,theo mình biết thì lúc bình thường cuộn lửa chỉ trích ra 1 phần năng lượng cho sạc(hình như là 20%),còn lại là cho đèn (2 cuộn này chung) khi tách dây vàng sọc đỏ thì năng lượng cho đèn bị ngắt hoàn toàn,khi đó toàn bộ năng lượng cuộn lửa sẽ dồn vào sạc nên sạc rất mạnh ~15.5V/7A

9. kevin2510

kevin2510 Bằng A4

vậy tính ra cục lửa của honda yếu hơn của yamaha hả ta? Vậy nếu gắn sạc của bác wildchild rồi chuyển điện như chủ topic thì honda có thể xài xenon đc rồi ^^

10. hoangkoha

hoangkoha Bằng A4

..Dòng cho sạc lúc nào cũng lớn hơn dòng cho đèn , dòng sạc khoảng 60, 70% lân.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...