Xenon sạc zin đơn giản,chất lượng

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi dmaster8x, 7/5/11.

1. tâm bờm

tâm bờm Bằng A3

cuộn sạc và đèn nó nối tiếp nhau. hiểu đơn giản là nguyên cuộn rồi trích ngang ra 1 sợi lên đèn.
    con số ~15.5V/7A là bạn đo đc hay áng chừng đc?

#41 tâm bờm, 8/5/11
    Sửa lần cuối: 8/5/11
  2. dmaster8x

dmaster8x Tập Lái

Bạn test thử đi cho anh em trên diễn đàn đi Honda học hỏi . thanks

3. trantrungtinh

trantrungtinh Bằng A1

số thực tế đo bằng VOM số đó bạn

4. tâm bờm

tâm bờm Bằng A3

vậy mà bờm đo mấy lần trên Hayate; chưa qua đc mức 5A. Theo tài liệu sửa chữa của Suzuki thì loại sạc này cho điện áp trên 15.2V là phải thay rồi. Điện áp sạc định mức của nó là từ 13.5-15.2V (Suzuki Hayate. Viva. X-Bike...)

nếu số liệu bạn đưa ra là đúng thì khi tải nặng sụt áp còn tầm 13V thì dòng đi qua phải trên 10A... xe bạn xe gì mà mâm lửa mạnh dzữ vậy? sạc nắn bán kỳ mà đc tới tầm đó...

#44 tâm bờm, 9/5/11
    Sửa lần cuối: 9/5/11
  5. big_man

big_man Tập Lái

trên Honda, như vậy là mình bỏ đi ko xài đến 2 dây:
    + dây vàng từ mâm lửa lên đèn (vì đã chuyển wa xài điện bình)
    + dây vàng ngay chổ jac cắm vào cục sạc (mjh khỏi tháo dây từ dưới mâm lữa dc ko bác, chỉ tháo ngay jac cắm vào sạc)

Thank bác đã chỉ dẫn....

#45 big_man, 9/5/11
    Sửa lần cuối: 9/5/11
  6. mr_longrich

mr_longrich Bằng A4

Nếu bạn tháo dây vàng ngay jack từ mâm lửa lên (nhớ quấn cách điện cả 2 đầu) thì chỉ cần đấu thêm dây đen vào đầu dây vàng đã được rút ra khỏi jack sạc.

Nếu không tháo ở jack mâm lửa thì khi tháo dây vàng ra khỏi sạc, phải quấn cách điện lại và không dùng đến. Sau đó tháo dây vàng ra khỏi cụm công tắc đèn bên tay phải (bên tay ga) và thay vào vị trí vừa tháo ra bằng dây đen.

Thân! :)

7. luA_2style

luA_2style Tập Lái

cẢm ơn chủ tOpic rẤt nhìu ... sáng kiẾn rẤt hAY..:X

8. trantrungtinh

trantrungtinh Bằng A1

"khi tải nặng sụt áp còn tầm 13V thì dòng đi qua phải trên 10A..." cái này mình chưa hiểu,bạn giải thích giúp với,sao sụt áp còn 13V mà dòng tới 10A?số liệu mình đo được là lúc không tải,chỉ rồ ga cho sạc acqui&đo thôi!xe mình là nou2

9. big_man

big_man Tập Lái

Em đang xài điện bình, xài Xenon cho AB
    (tách dây vàng từ mâm lửa lên, quấn băng keo đầu này, nối dây đen vào dầu kia của dây vàng, lên dàn c.tắc đèn),
    ma ko thay xạc (sơ cháy sac), nên chỉ dám mở khoảng 15-20p...giờ em chỉ cần tháo dây vàng ngay jac cam vao sạc, quấn băng keo, cất đi...là xong rùi đúng hông bác...chạy vô tư với 1 Xenon ???

10. WolfBG

WolfBG Bằng A2

E đang băn khoăn về con AB Việt của e, bác có thể giúp e phần sạc k ? Điện nữa, ở chỗ e hình như chưa ai làm đc cả, em đi AB 2009!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...