xin anh em giúp về nâng đít xe wave 2003

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi halong01, 25/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. halong01

halong01 Tập Lái

em muốn cái đít xe lên cao 1 chút mà hông bít làm thế nào,nâng giảm xoc thì sợ láng xe mất trọng tâm (thấy anh em trong biker nói vậy) giờ đang rất phân vân mong anh em chỉ giáo giúp xem có cách nào nâng đít mà xe vẫn đảm bảo an toàn không? nâng cao cao 1 chút cho ngầu cảm ơn anh em nhìu

2. manhhungpleiku

manhhungpleiku Bằng A2

làm lại sườn với lại dàn nhựa cho nó cao lên là đc

3. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

Cách duy nhất là dời dàn mũ , mà dời rồi thì lệch pát tè le nhìn xí lắm . Còn cách khác là vuốt đít như mấy bác Ex hay chơi.

Làm sườn thì có khác gì với gắn cục đôn phuộc ? Cũng mất trọng tâm à

4. nuhontragop

nuhontragop Bằng A2

lên cây YSS là đẹp roài

5. The3rdtigerX

The3rdtigerX Bằng A4

mình thấy hay nhất là lấy phuộc zin xe bạn đi phục hồi , kêu nó kéo lò xo ra vì làm như vậy xe bạn ko mất trọng tâm mà vẫn zin .
    Còn ko thì bạn nên mua 1 cặp phuộc khác như phuộc nice, tự nhiên đít xe sẽ cao lên thui . Còn vụ mất trọng tâm thì mình đi wave Alpha đen đời đầu , chơi phuộc nice vào nó cao thêm 1 khúc mà vào cua 40 > 60 vẫn bt , chưa cảm thấy mất trọng tâm .

6. [S][H][I][N]

[S][H][I][N] Bằng A1

len phuộc NICE hay YSS la ok......:p

7. manhhungpleiku

manhhungpleiku Bằng A2

cho cái đầu thấp xuống cái đuôi ắt sẽ chổng lên, đi lốp trước nhỏ lốp sau to á

8. wavex3365

wavex3365 Bằng A4

Ai nói bác làm sườn giống với gắn đôn phuộc? Xe e từng gắn đôn phuộc đi sàng thấy ớn, nhưng từ khi làm lại sườn chạy bao lắc, bao mất trọng tâm( với điều kiện làm phải chuẩn.
    To chủ Topic: Bác làm lại pat phuộc trên thấp xuống khi nào vừa ý thì thôi, xe em làm như vậy nè do em cao mà wave thì lùn quá nên phải nâng phuộc, bảo đảm với bác chạy không khác gì xe zin. Hình cho bác tham khảo đây: http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=98377

9. bpl90

bpl90 Bằng A1

bác làm lại dàn nhựa, vuốt đit đi mônô là cao liền ak :D:D:D:D

10. sport2000

sport2000 Bằng A3

Có tiền thì yss họăc nice...ít ít tiền thì làm cặp phuộc fur 1 xịn i bác...khoảng 750k àh...ngồi êm mà cũng cao nữa...đừng gắn cục đôn phuộc chi nguy hiểm...

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...