Xin các anh em có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em về bệnh nan y của Li125ie :(

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi leoan27, 20/9/12.

1. leoan27

leoan27 Tập Lái

Em mới cưới em này đc 2 tháng , cơ bản thì ko có gì phải phàn nàn cả . Duy chỉ có đúng 1 bệnh là em cứ hạ ga hoặc phanh lại rồi đi tiếp là đầu xe cứ giật đùng đùng như phải mả gét ko chịu đc, lúc mới mua thì ko có hiện tượng này. Em ra Xuân cầu hỏi thì mấy anh bảo do đường VN bụi và bẩn nên ống côn gì đó bị bẩn dẫn đến hiện tượng này , làm sạch ống côn là ok .

Sau khi làm sạch ống côn đi công nhận ngon , ko giật nữa . Mấy anh bảo muốn ngon thì cứ 1 tháng ra làm sạch ống côn 1 lần , uh thì ok đi vespa thì đành phải chăm, tuy nhiên chỉ 2 hoặc nhiều nhất là 3 ngày sau đâu lại hoàn đấy xe lại "lên đồng" mỗi khi em hạ ga hoặc dừng xe lại rồi đi tiếp :| ai đi xe em cũng kêu , khi nào đèo nhiều ng thì nó còn giật kinh hơn. Em nản quá ! mới mua mà cảm giác như đồ hàng mã..! có ai có cách gì hoặc thay cái gì đó để chữa bệnh này thì chỉ em với em xin chân thành cảm ơn T.T

Leo

2. namelessangel

namelessangel Tập Lái

trc xe mình cũng bị như xe bạn, mình thay cả bộ bi côn và bộ côn mới thì hết, xe bốc hơn hẳn. Xe bạn mới mua bắt hãng nó bảo hành, ko thì mất mấy lít.

3. phuocnhoc6789

phuocnhoc6789 Bằng A4

bạn namelessangel có nick yahoo hay gì để mình tiện liên lạc và hỏi bạn đc ko ? mình có nhìu thắc mắc mà vẫn đag gà mờ dòng li 125ie

4. abc888

abc888 Bằng A2

nói chung đây là căn bệnh chung của piaggio rồi , nhưng nếu bạn ở hà nội thì có 1 nơi chuyên làm về chống rung giật cho xe piaggio luôn
    bạn ko nên ra vệ sinh côn làm gì , tầm 2 tháng bạn thay 1 bộ bi côn dr pulley cho mình ( hơn 100k ) đi đỡ rung giật hơn bi côn nguyên bản nhiều

5. zenphan

zenphan Bằng A1

Do mình đại tu 1 lần nên không biết là do nhớt hay do mấy món kia

*Mình thay nhớt bên Đức Phương:
    -Agip (có logo moto2): 260k
    -Mobil1 160ml : 100k (về coi lại bên otofun thấy kêu 200ml, ko bít có sao ko nữa)

*Mình thay 1 bộ bên Thiên Nhẫn:
    -Kẹp + bi tam giác Dr.Pulley : 80 + 350k
    -Dây Curoa Bando : 650k

Đã đi hơn 1 tuần nay cảm giác là giã từ rung giật khi chạy chậm và lên ga nhỏ.

Giờ còn cái phuộc sau, cảm giác vẫn rất cứng (mới cho về nấc 3 thì đỡ hơn xíu). Có bác nào đã lên phuộc dầu của Bitubo chưa vậy? (giá cây này thì cứng wá nghe đâu 6tr5...hĩ.hix)

6. piaggio/vespa

piaggio/vespa Tập Lái

bác yêu cầu kiểm tra bảo hành chưa ạ?

7. Vicrand

Vicrand Bằng A2

mình mua xe Liberty 125 ie cũng đã 3-4 tháng mà chạy vẫn tốt.
    k bệnh vặt j` cả.
    xe chạy rất bốc và êm. k hao xăng.
    rất là kết em Li này :X

8. robocopvn

robocopvn Bằng A2

đi tầm 10.000 đến 15.000 km sẽ đỡ rung hơn

9. thanhbk

thanhbk Bằng A1

con Vespa lx125ie của mình cũng thế!lúc mới mua thì ko sao!ko hiểu từ hồi 6000km đến giờ mỗi lần lên ga thì đầu xe rung giật rầm rầm :(

10. phuocnhoc6789

phuocnhoc6789 Bằng A4

mình ko bik mấy bác sao ... chứ con li 125i.e của e mỗi khi rung giật hay lên ga ko ngọt mình wa tiệm bạn mình vệ sinh nồi này nọ lại xog chạy êm nhẹ giã từ rung giật ..

#10 phuocnhoc6789, 7/1/13
    Sửa lần cuối: 7/1/13
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...