Xin được chỉ giáo về vespa sprint

Thảo luận trong 'Xe cổ' bắt đầu bởi thiennghiax, 12/6/13.

1. thiennghiax

thiennghiax Tập Lái

kính chào các chú bác trong forum

Em còn khá trẻ - 27 tuổi - nên em nghĩ trong diễn đàn mình có rất nhiều tiền bối, trưởng lão nên xin phép được xưng hô như một hậu sinh.

Chuyện là bố em rất thích xe Vespa, ngày xưa ông cũng tậu dc 1 con sprint về vi vu. Tình yêu vespa của e cũng nhen nhóm từ đó, hiện nay e đi làm bằng con vespa lx 125. Vừa qua bố em chẳng may qua đời, ngoài tình thương bao la ông còn để lại cho em tình yêu vespa, nhưng với kinh nghiệm gần bằng số 0 em cảm thấy rất khỏ khăn nên cần dc sự chỉ giáo. Hiện nay chiếc Sprint của bố em đã trùm mền 6 tháng rồi, lúc trước thì em vẫn thấy bố dắt ra, nghiêng xe đạp vài lần là nổ máy. Giờ thì không biết làm sao. Xe đang để ở quê, nên ciệc tìm được 1 bác thợ cả mát tay là chuyện khá khó, vậy em xin thỉnh ý các tiền bối những đều sau:
    1. Nếu xe lâu ngyaf không sử dụng thì em phải kiểm tra cái gì, kiểm tra làm sao?
    2. Cách xử lý để xe lâu ngày không chạy có thể vận hành được
    3. Những lưu ý khác khi trùm mền xe lâu (vì em ở SG, thỉnh thoảng cố chạy về để thăm nhà từ đường)

em xin trân trọng cảm ơn các chú bác anh ạ

2. reddeville

reddeville Tập Lái

nếu cần bro có thể PM cho mình. mình sẽ giới thiệu cho ông anh đã làm xe cho mình và chú mình...1 năm gặp lại ổng dc vài 3 lần thay nhớt.... :) xe mình đi cày 2 năm liên tục chã hư dọc đường gì cả .. thân !

3. hoangnam29

hoangnam29 Tập Lái

tiếc là bạn ở SG . mình có ông anh chơi Vespa cổ có thâm niên. nếu ở HN mình sẽ giới thiệu cho bạn :)

4. tuandungvespa

tuandungvespa Tập Lái

Bạn ko để lại đc thì sao liên lạc đc

5. hoang2209

hoang2209 Tập Lái

dân sài gòn có vẻ đắt khách nhờ :( mình ở hà lội ms đau

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...