Xin giá cả của tiệm tiện

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Hieulayloi, 3/10/19.

1. Hieulayloi

Hieulayloi Tập Lái

Dên 110 đôn 8 ly là nhiu tiền..đóng lòng trái 58 mm sơ mi tốt giá nhiu.rồi làm đầu qui lát từ zin phá chảo thay suppap lẽ móc xã nạp cam 6-5 ly từ zin đổi wa bù nhiu tiền lò xo độ hết lun lun bộ ron chặt cho 58 lun giá sao??? Còn cái lóc móc với dời đũa đắp chân lun giá sao mong ae cho biết tại tự làm mà ấy jờ ko có làm full như này lý do là túi tiền nên hỏi trc để đem đi làm đã cái đi lấy ko đủ tiền nhục chết. Ae cứ nói mình giá ở các tiệm của ae làm là ko chên lệch gì nhìu tiền. Cảm ơn

2. dior

dior Bằng A4

Dên 110 là dên 7li. Đôn 8li là đôn sao? Đắp thêm 1li hay là đắp dời ắc thêm 8li? Bạn chơi tay gì nữa? Tui k biết sao chứ toàn là mình tính bài xong ra làm rồi ng ta tính theo độ khó dễ từng bài với cách làm rồi tính tiền k à. Đồ phay đẹp chuẩn giá khác chút. Đồ làm đại làm bừa cho lẹ giá khác
    Cam hầu như mua mới chứ k ai đổi bù cả. Trừ khi quen thân nhậu nhẹt bla bla đủ thứ thì nó chơi giúp kiểu coi cam k bị khuyết gối nhiều sẽ đổi bù rồi nó mài láng lại bán cho khách sau thì có
    Lốc đắp dời đũa rồi khoan lại hết tùy chân đũa với khuôn dời giá chênh lệch từ 1-2tr thôi

3. Hieulayloi

Hieulayloi Tập Lái

Dên là Đôn thêm 8 ly ấy đi tay Dream tiệm ở đây ko có làm ẩu ngta rất kỹ còn giá là 1-2 trăm hay là triệu zị a ơi đáp khoan lại giống như a nói đó

4. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

Đắp dời đũa đầu lòng thì 1-2 triệu chứ 1-2 trăm chắc để uống cafe chơi thôi

5. speedo1989

speedo1989 Bằng A1

Bạn chủ thớt này chắc đi mấy khóa dài hạn cỡ 7-8 cuốn lịch, giờ này mới ra nên có nhiều vấn đề chưa cập nhật. : ))
    Thời buổi này có ai đổi cam bù tiền đâu bạn.

Làm đầu bò dời gíc đi xú pắp lớn nếu Ya Sirius thì làm, còn honda thì ra Ate (anh em Vinh) mua cái vỏ đầu không mắc hơn bỏ tiệm tiện làm mới, bỏ tiệm chỉ trường hợp thợ muốn đi xú pắp lớn mà chảo nhỏ, làm theo ý của thợ thôi. Bỏ tiệm tiện làm thì cỡ 600-800 k.

Dên thì nếu tính từ dên 100 dream lên dên 110 Future thì dời ắc 3 ly. Mà đã đụng tới dên thì làm cho tới chứ dời ít hay dời nhiều cũng chênh lệch không bao nhiêu. Giá khoảng 1-2 M.

Chuyên nghiệp hơn thì tính: đi Piston lớn + hành trình nhỏ hay là đi Piston nhỏ + Hành trình lớn (dên đôn). Ví dụ tuy cùng phân khối và cùng tỉ số nén với nhau, như sâu xa trong đó về vòng tua, momen xoắn là khác nhau nhiều.

Không đua bơi gì thì đi trái 54-55 (khỏi dời đũa) + Dên dời ắc 7 ly (14 ly hành trình) đi tay Wave Alpha + Lòng dài. Nhiêu đó cũng đủ 130 km/h Gps rồi.

Dời đũa phiền phức lắm!

#5 speedo1989, 4/10/19
    Sửa lần cuối: 4/10/19
  6. Hieulayloi

Hieulayloi Tập Lái

Đồ mới mua chưa xài mà chắc đổi bù ngta
    Bác hài wá dên sẳng mình nói nó là 110 rồi và cần đôn lên thêm 8 ly chỉ xin giá thui đầu bò thì đi suppap lẽ 58 chảo phải to rồi tay dên mình nói trên là tay Dream rồi rút hậu bao phê chỉ xin giá thui xe đi bài gì mình thích sao làm z thui ko thợ thầy gì cả kết luận mình chỉ xin giá tiền thoiiiiiii tại đang kẹt đem ra rủi thiếu tiền lấy nhục haha

7. Hieulayloi

Hieulayloi Tập Lái

Còn cam ở đây ngta đổi nhé cam mới suppap mới ngta đổi bù hết nhé

8. speedo1989

speedo1989 Bằng A1

Thì giá tôi có gợi ý cho bạn biết rồi đấy!

Đổi tay dên chỉ để phù hợp với đi lòng dài hay lòng ngắn và tránh trường hợp phải cắt đuôi piston nhiều quá, hoàn toàn không ảnh hưởng đến hành trình chạy, và cũng chẳng ảnh hưởng tới việc nạp hay hậu nhanh chậm hơn.

9. Hieulayloi

Hieulayloi Tập Lái

Bác có nói giá đâu bác bảo 100 lên 110 1-2m tui đã 110 rồi mà dên đôn kiểu gì mà ko cắt đuôi làm nhẹ trái nhất có thể mà.tay dên nge thợ nói làm theo bài rồi dớt lòng.còn tui ko cần thay tay cứ canh theo trái nó ra hụt thì dớt lòng dư thì chiêm ron ko thì tém tém 3 bạc lỡ hay 2 bạc luôn chứ có ròm rà như thợ để tốn tiền cho cái tay dên đâu thợ ngta cần làm để sống còn mình tận dụng suy ngĩ mà làm ko theo sách vở đâu hư hao thì sẽ có nên mới đi hỏi giá đủ thứ nè

10. speedo1989

speedo1989 Bằng A1

Thôi không bàn nữa! Xin kiếu!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...