Xin hướng dẫn tháo lắp dàn áo, RSX 110 và ABFi!

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Ani, 8/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Ani

Ani Tập Lái

Chào các bác, hôm trước tính tháo dàn áo em RSX với AB nhưng khó quá. Vì xe mới nên xót và chưa rõ hết vị trí các ốc nên sợ chẳng may nhỡ tay làm gãy mất mấy cái lẫy thì chết. Mong bác nào có thể hướng dẫn chi tiết hộ em cách tháo lắp và vị trí các ốc phần vỏ 2 xe này. Nếu có sơ đồ minh hoạ thì càng tốt ạ. Em cám ơn lắm lắm ;;)

2. haianh_mobile

haianh_mobile Tập Lái

cách làm an toàn nhất là quan sát thật kỹ > tháo hết các ốc mà mình nhìn thấy > tháo thật từ từ nhẹ tay thôi nếu thấy đến cỗ nào nó chặt quá thì nhìn lại thật kỹ xem có sót con ốc nào ko?nếu có thì tháo ra và cứ thế tiếp tục và hãy nhớ thật kỹ 1 quy tắc rất đơn giản là cái gì tháo trước thì lắp sau và tháo sau thì lắp trước và có 1 cách đơn giản hơn đó là kiếm 1 cái tiệm sửa xe gần nhà chỉ 50k tiền công tháo lắp khỏi phải làm mà an toàn chúc bạn thành công nhé

3. Long Hoi

Long Hoi Tập Lái

e cũng đang wan tâm đến ab bác nào biết tháo chỉ giùm vs

4. wildhorse1706

wildhorse1706 Bằng A2

xem sách khi mới mua xe đi nha các bác, tự học vẫn hay hơn ^^, sách có nhưng đồ nghề thì thíu thôi :))

5. thodan88

thodan88 Tập Lái

bó chim với bác này a quán 5k nó tháo cho ko còn cái gì luôn.;))

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...