Xin tư vấn bình xăng con

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi phu7237, 2/5/17.

1. phu7237

phu7237 Tập Lái

Mình có 1 chiếc wave rs 110 đi được hơn 50000km rôi. Chủ yếu đi trong thành phố, dạo này thấy máy đi thấy máy yếu tầm dưới 30km/h thì bình thường nhưng trên 30 thì cảm thấy máy rung hơn, không êm như lúc trước và hao xăng hơn. Mình đang định thay bình xăng con nhưng không biết nên thay loại nào nhờ các bác tư vấn nên thay loại nào cho mình khoảng giá luôn nếu có thể (tránh bị chém). Tiện nhờ các bác tư vấn luôn từng bước tăng sức mạnh cho xe (độ xe) sinh viên còn sài tiền bố mẹ nên lên từng bước thôi. Em tìm mãi trên google mà không có trang nào chỉ. Giúp mình nhé.

2. BoPham

BoPham Bằng A1

od 50k km có lẽ bộ nồi xe đã xuống rồi, không phải do bình xăng con đâu bạn.
    1. ra tiệm sửa xe quen biết hoặc uy tín làm lại bộ nồi.
    2. kêu thợ xem bugi xe xem còn sử dụng được không ? được thì lấy ra vệ sinh và chỉnh lại đầu bugi, không thì thay bugi khác theo đúng loại xe ( vài chục ngàn cho bugi zin ).
    3. lọc gió tháo ra xem còn xài được thì thổi bụi rồi lắp vào lại, không dc thì thay mới.
    4. canh chỉnh lại xăng gió sau khi làm bước 2 và 3.
    5. xem nhông sên dĩa đã mòn lắm chưa ( răng dĩa nhọn, sên nhảy , không ôm khít nhau ) thì thay luôn đi bạn.

3. phu7237

phu7237 Tập Lái

Cảm ơn bạn nhé. Nhưng nên làm lại hay nên thay mới bộ nồi nhỉ. Bộ mới mắc quá chưa đủ tiền mà làm lại không biết tốt không bạn. Còn những thứ khác mình thay cách đây không lâu.

4. BoPham

BoPham Bằng A1

Thường thì ít khi thay mới bộ nồi trừ khi bị gì đó nặng lắm hoặc làm lại quá 4-5-6 lần gì đó, vì bộ nồi theo xe chất lượng rất tốt, có thể làm lại nồi để tiết kiệm chi phí mà vẫn 8-9/10 so với lúc mới mua ( tuỳ theo tay nghề người thợ ). Chỉ cần làm xong thay nhớt đều đặn thì vi vu.

5. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

theo mình thì máy rung có nhiều nguyên nhân không hẳn máy yếu bị rung máy yếu thì ga tầm đó bình thường là 50km/h nhưng giờ ga như vậy nhưng không thây tăng tốc bằng thì mới là máy yếu chư máy rung co thể có nhiều nguyên nhân , có thể bánh vành , vỏ không đều (Do chạy có thể mòn không đều , lâu ngày có thể các giảm chấn bị hỏng o xo hóa lên không còn tác dụng giảm chấn cho động cơ lên máy rung hơn thôi , chứ xe mình future neo 2007 đến giờ chạy bình thường không phải làm gì liên quan đến máy cả chỉ thay thế các thứ theo khuyến cáo nha sản xuất à , bạn trước tiên tìm nguyên nhân máy bị rung lắc đã chứ không chỉ lên hỏi như này mọi người cũng khó có thể giúp bạn cho hoàn chỉnh lắm mỗi người có nguyên nhân khác nhau sẽ đưa cho bạn những cách khắc phục khác nhau nhủ thế rất khó cho bác , hao xăng cũng vậy không chỉ thay chế là hết hao xăng đâu bác vì nó còn phụ thuộc vào chỉnh xăng gió nữa chứ tỉ lệ không chuẩn có thể hao xăng , đi đường không đúng cách cũng dẫn đến hao xăng chư xe mình future neo 100000k rồi vẫn đi khoảng 190k hết 50k tiền xăng được khoảng 2,84l gì đó với giá bây giờ mình đi đường hỗn hợp đó mình toàn đi Hà nam Cao bằng 460km đó nhưng chỉ mất hơn 100k tiền xăng thôi . Bạn phải tìm nguyên nhân cho việc rung lắc , rồi nguyên nhân gây hao xăng xe 110 thì tốn lắm 1lít cũng phải đi được 50km

6. phu7237

phu7237 Tập Lái

cảm ơn bạn nhé. Chắc phải mang ra thợ kiểm tra cho chắc. Chiếc future của bạn còn zin không ngon thế. 460 km đường trường mà có 100k xăng kinh thật. Xe mình đi 4 vòng trong thành phố mỗi vòng 38 km đã mất 50k xăng zồi.

7. BoPham

BoPham Bằng A1

Có chăng chỉ là vỏ mềm thì đi xe bị ỳ , tăng tốc không nhanh và hao xăng, chứ thật ra bánh xe, niềng xe, phuộc xe hay vỏ xe không đều, chỉ làm cho xe bị đảo tay lái khi đi ( đảo qua đảo lại, lạng lạng) hoặc là đi không êm đít êm chân gì đó chứ không ảnh hưởng đến khả năng tăng tốc hay hao xăng.
    Funeo 2007 siêu bền siêu tiết kiệm thì mình không dám bàn vì quá tuyệt vời rồi, cày từ đời cha qua đời con còn đc mà.
    Trước tiên bạn nên kiểm tra lại nhớt rồi đến các thứ khác, mà các dòng wave từ đời 2009 2010 trở đi thì chất lượng không được tốt cho lắm nên cỡ 40000km trở đi là thấy tã tã rồi. xe mình wave A 100cc 2014 zin odo 10k km chạy tẹt ga đc có 80-82km/h, ghét xách đi làm nồi zin ngon thật ngon, h cày phá đến 28k km rồi mà vẫn tẹt ga 95 95 đều đều, chạy êm ru

8. phu7237

phu7237 Tập Lái

bạn thay mới bộ nồi luôn hả. Giá bao nhiêu zậy, mình cũng định làm nồi mà không biết nên làm lại hay nên để tiền thay luôn.

9. BoPham

BoPham Bằng A1

Mình làm lại bộ nồi, chi phí tầm 350-450 luôn nhớt với công làm, giá rẻ mà lại chất lượng đỡ hơn thay nguyên nồi rất mắc. Bạn có quen thợ nào thì kêu họ làm kiểu zin, êm nhẹ, theo cách họ vì mỗi người thợ mỗi cách làm. Nồi theo xe còn tốt nên tận dụng làm lại

10. phu7237

phu7237 Tập Lái

Cảm ơn tư vấn nhiệt tình. Để mốt đi làm lại nồi xem.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...