Xin tư vấn Vespa LXV 125 i.e

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi benkevin, 14/8/12.

1. benkevin

benkevin Tập Lái

Mình định đổi xe cho vợ,sự chọn lựa là 1 trong các dòng Vespa hiện có ở VN. Hôm rồi đưa vợ đi xem xe ,thấy vợ em thích dòng LXV 125 i.e nhập khâu có giá là 122tr. Do mình thấy các Model khác của Vespa quá nhiều người chạy nên cũng thấy thường, trông khi dòng LXV 125i.e này nhìn cổ điển, cả em và vợ cùng thích. Nay nhờ các bác tư vấn giúp em với số tiền 122tr bỏ ra cho dòng xe này có ok không ah? Có hao xăng quá không ? e nghe da bọc yên là da thật nen rất dễ ẩm,mốc ... và còn nhiều câu hỏi khác nua mong các nào đã và đang dùng tư vấn giúp minh. Xin cam ơn các Bác. Chúc ACE Biker khoẻ

Hình em nó:

2. benkevin

benkevin Tập Lái

không có bác nào giúp em sao ?

3. only3107

only3107 Bằng A4

nói thịt là bác đừng nên mua vespa , hok là hối hận đó bác
    xe này chỉ dùng để chạy theo thơi trang thì dc

4. robocopvn

robocopvn Bằng A2

xin hỏi bác đã từng chạy 1 chiếc vespa nào chưa mà nói như thánh thế =DDD

Hay nghe bọn con buôn nhập xe nó đồn Vespa này nọ để nó bơm giá SH lên trời rồi bác nói theo ??

Bác chủ topic nếu đã quyết định mua Vespa, đặc biệt là dòng i.e trở về sau thì không cần lo lắng những vấn đề cũ kĩ đã được giải quyết hết như : đề khó nổ khi trời lạnh, hao xăng.

Thật ra với 122 triệu bác mua được chiếc LXVi.e là ngon đấy, vì với cùng giá đó bác ra cửa hàng tư nhân ở ngoài chỉ mua được chiếc LXi.e nhập khẩu thôi, trong khi bên châu ây thì LXV mắc hơn LX là kha khá đấy ( chứng tỏ bọn lái buôn ăn lời quá dày).

về yên xe của LXV là da thật, bác đi lâu ngày nhất là mưa sẽ bị ẩm và nứt da, yêu cầu bác phải chăm sóc em nó như mấy cái ghế da trên xe hơi đó, bác ra tiệm mua mấy bộ chăm sóc ghế da về bảo dưỡng cho em nó là ok ngay

điểm đáng nói duy nhất của dòng này là cái kính chắn gió làm kiểng size small của nó, nhìn rất hợp, nhưng khi bác chạy nhanh nhanh xíu thì bao nhiêu gió nó thổi ngược bay thẳng vào mặt :D nếu trời mua mà chạy nhanh thì mưa nó cũng đập vào mặt luôn :D

5. benkevin

benkevin Tập Lái

Cám ơn ý những ý kiến đóng góp của Bác. GĐ có đứa em gái di dòng LX (VN) ,e thấy hao xăng và máy ko ngon.Nên ko biết dòng xe nhập này có khác nhiều ko. 122tr e có thể chọn đa phần những loại xe máy hiện nay but vợ e thích dáng xe LXV này. E tham khảo thêm sẽ đưa ra quyết định trong 3 tuần tới.

#5 benkevin, 19/8/12
    Sửa lần cuối: 19/8/12
  6. robocopvn

robocopvn Bằng A2

dòng xe L.E.A.D.E.R đời cũ thì hao xăng là đúng rồi ạ. còn từ dòng i.e trở về sau thì ngon lành như sữa đậu nành :D

7. kietngotuan00

kietngotuan00 Bằng A2

Bác robocop nói hay thế... hỏi đã ai mua xe vespa ie thế hệ mới mà đã hối hận chưa? .......xin thưa là chưa thậm chí còn tuyệt lắm, máy cũng khá bốc lại tiết kiệm (mình đi Sie) ... huống hồ chi siêu phẩm 3valse sắp ra đời nữa.... cuộc cách mạng vespa cũng thực sự sắp hình thành ở tiêu chí ng VN khi đánh bại mấy dòng honda, cứ chờ thử xem....

8. M_K

M_K Bằng A2

Làm con PX 2011 cho nó các tính bạn ợ :85:

9. robocopvn

robocopvn Bằng A2

ủa thì mình nói khác gì bạn, đời cũ còn có thể nói là hao xăng chứ dòng i.e là quá tốt rồi còn gì ??

mình khen nó ngon lành như sữa đậu nành không lẽ bạn nghĩ mình chê ??

10. benkevin

benkevin Tập Lái

E mua cho Vợ Bác ah.PX 2 kỳ,số tay Nữ khó đi lắm. :)
    Chắc có sự nhầm lân từ Bác Only3107 đó Bác Robocop ợ ;)

#10 benkevin, 20/8/12
    Sửa lần cuối: 20/8/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...