Rebel USA Bân Khuâng trước khi quyết định mua CB125r New Edition

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi SphinX_2910, 27/4/11.

1. SphinX_2910

SphinX_2910 Bằng A2

cảm ơn các bác đã góp ý, nhưng em quan tâm là người ngồi sau có bị mỏi lưng ko kìa ? chứ em thì ngồi sao cũng đc mà, tại nài riết cũng quen rồii. hihi, sợ người ngồi sau bị chồm về phía trước đi đường xa mệt thôi, thương bx thôi.

2. 0kiro

0kiro Bằng A4

nhự̃ng đời xe sau này thì không còn tình trang hỏng vặt. Nhưng đi moto thì phải kỹ tính (bảo dưỡng) và giữ xe kỹ chút. Nếu có thể chờ đợi thì sau 15/5 này thế hệ mới ra đợi test xem sao

3. Fenris

Fenris Bằng A2

em có góp ý thế này nhé , nếu bác muốn , thì có thể bọc lại yên sau cho mềm hơn các chiếc đời 1 , 2 thì ngồi sẽ dễ chịu hơn , còn về người ngồi sau , bất kì chiếc nào mông vểnh , gác chân sau cao , thì ngồi đều mỏi cả , 1 thời gian rồi sẽ quen thôi bác ạ , chủ yếu chỉ mỏi 1 tí khi đi xa , mà xa thì lâu lâu đi 1 lần , đời người có mấy tí . chơi đi bác . hehe

4. vosathanh

vosathanh Bằng A1

Tuần trước có chở bà xã (bầu 5 tháng) về quê ăn nhậu. Cả đi lẫn về là 45km. bà xã ngồi 1 bên cả đi lẫn về. Bụng thì to, vậy mà hỏi có mỏi người hay đau nhức gì ko thì bảo là ko.;) và ngồi rất thoải mái.

Như vậy, khuyên là nên để người ngồi sau ngồi 1 bên nếu là phụ nữ. Là nam thì ... tùy. Ai thích ngồi 1 bên thì cứ tự tiện:D

5. BAnhMiThit

BAnhMiThit Bằng A1

So sánh với xe khác làm gì ... nếu bạn vào đây hỏi về cb125r thì tất nhiên ko khách quan, bạn tự cảm nhận hoặc là đọc hết 400 trang Hội CB125r thì tự hiều ^^ !!! mình thì ko quan tâm xe ở đâu ra , người ta nói gì... mình chỉ biết ngồi lên chạy 100m + anh em hội cb125r thế là sút... ko nói nhiều !!!

6. sos_tnt

sos_tnt Bằng A2

theo em nếu đi xa thì cứ đi con 4 bánh cho lành bác ạ.....ko có xe riêng thì mình đi xe đò cho nó an toàn ...... còn nếu đi theo tour thì ........Ômô ngại gì vết bẩn ...có mỏi tí cũng chả sao miễn vui là chính........có người đi tour bằng những con khốc liệt hơn con này nhiều ....quang trọng vẫn là chất lượng con xe thôi chứ còn mỏi thì em nghĩ mấy thằng sup sport còn mỏi hơn gấp mấy lần.... một vài cảm nghĩ nếu sai bỏ qua cho em O:)O:)

bác này chịu chơi quá nhưng an toàn vẫn là chính bác à .... vợ e mà như thế không zám cho ngồi với đi xe kiểu đấy đâu...lở hên trúng chuyện gì em ân hận cả đời :( hi hi

#16 sos_tnt, 28/4/11
    Sửa lần cuối: 28/4/11
  7. duaxiemct

duaxiemct Bằng A2

hem bít sao mà bên 5s chém chiếc nì quá choỳ lun, nào là xe tàu máy tàu phụ kiện VN mà 1 2 kiu là Malay gắn mác USA vào, nào là thèng lắp ráp chỉ cóa lắp ráp thoy chứ hem sx, nào là máy của HDM nghĩa là Hồng Đà Motor. hic thấy dáng em nì đẹp quá, mún đổi qua em nì chạy
    Mà em cóa thèng bạn chạy CD 125, nó kiu motor mà chạy 125 íu lém, nó làm máy lên 250, em chạy thử thấy đã vkl lun ^^

8. LuckyStart

LuckyStart Tập Lái

Bên 5s chém thế là do những người đó có thành kiến với xe thôi và luôn có thành kiến với các mặc hàng VN dù họ là người VN đấy còn theo mình thì quan điểm và lập trường của bản thân là quan trong không nên nghe những lời nói ngoài làm gì cứ trải nghiệm sẽ biết rõ :D

9. yukita

yukita Tập Lái

mình còn lạ gì bọn 5s nữa muốn có đồ rẻ thì chém chém chém cho người bán yếu tim fix nhiều thì bọn nó có lợi thôi ấy mà :)):)):)):)):))

10. matsu29

matsu29 Tập Lái

Cũng đang tính rước 1 em new edition. Chắc đợi qua 15/5 rùi ra showroom quá :D

Các bác cho em hỏi tý về khoản xăng cộ: Nếu đi trong đường SG đông, hay kẹt xe với đèn đỏ, bò như rùa thì xăng tốn bi nhiu ạ?? Khoảng 30km/1L ko? Nếu đường trường >70km/h thì bi nhiu ạ?? Thanks cả nhà..

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...