Bệnh lạ nsd xe máy

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Hoàng đăng, 8/2/18.

1. Hoàng đăng

Hoàng đăng Tập Lái

Em đi xe rsx fi thay bộ nsd did thái 10ly vào chạy được tầm 8000km rồi nay nó bị bệnh lạ là lên ga thì nghe tiếng xè xè như của exciter 150 ngay nhông bánh sau không bị kêu , em kiểm tra đĩa sau êm ru , thả ga hay giậm mor không nghe 1 tiếng sên hay gì chỉ nghe tiếng gió của bánh xe thôi , em canh sên ngay giữa vòng tròn carte thì ok nhưng quay bánh bằng tay thì kêu lạch tạch duy nhất ngay nhông em thay nhông luôn phe gài thậm chí chêm long dền vào hay không chêm cũng y vậy chạy nhanh tiếng kêu ngang ngửa tiếng gió nghe rõ luôn
    Chạy wave mà cứ tưởng chạy exciter không à
    Vậy xe em có vấn đề gì về nsd vậy ạ

2. mr.tú

mr.tú Bằng A1

Kiếm sợi xích khác thay vào xem hết không ? Nếu hết là do xích bị giãn không đều , kiểm tra bạc đạn cùm dĩa sau có rơ sượng không ? Nếu có thay luôn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...