Axelo Các vấn đề hỏi đáp liên quan đến ĐỘ kiểng + máy cho AXELO !!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi nh0kse7en, 30/4/13.

1. nh0kse7en

nh0kse7en Bằng A1

Mình lập topic này để những người non kinh nghiệm , mới chơi xe như mình vào đây hỏi đáp những ae nào cao thủ về các vấn đề Máy + Kiểng cho xe Axelo . Mong nhận đc nhiều điều hay , tốt :D

Tình hình là mình mới mua xe , rất muốn làm kiểng , thêm đồ chơi này nọ cho con xe , nhưng mà xe này mới , lại non kinh nghiệm nên mình ko biết phải làm gì , ae nào có kinh nghiệm xin vào chỉ giáo.

+ Trước hết mình muốn hỏi là xe này mình thấy phuộc và mặt đồng hồ xấu quá , nên thay phuộc với mặt đồng hồ nào thì hợp ???
    Mình cần phuộc phù hợp với màu xe ( xe mình màu xanh trắng ) lại nhún êm , ko lùn quá :81:. Mọi người ai biết nên làm gì thì chỉ mình với , giá cả đồ đạc bao nhjêu ? Làm ở đâu uy tín ??

+ Mình muốn hỏi thêm là sao xe mình mới mua mà chạy nhanh hay chậm gì cũng thấy rung rung phần đầu xe , vào số hay bị vào những số giữa ví dụ từ số 2 qua 3 , nó ko qua số 3 mà lại vào số giữa gjống như âm côn ko qua số hẳn đc . Ai giúp đỡ mình với . Xe mình mới chạy đc 50km :99:

#1 nh0kse7en, 30/4/13
    Sửa lần cuối: 30/4/13
  2. ben1985

ben1985 Tập Lái

lên đồng hồ koso mio,phuộc yss la chuẩn!:152:

3. MacMillan

MacMillan Bằng A4

+ Đồng hồ nên lên x-bike , satria 3 kim , raider ( em không chơi hãng khác bác thông cảm :p )
    + Phuộc racing boy H12 ( 750k màu trắng inox )
    + chạy hết rodai là hết

4. thichcoidoxe

thichcoidoxe Bằng A2

vậy bác nào dọn rồi thì cho cái hình đikèm để a e học hỏi

5. MacMillan

MacMillan Bằng A4

anh em lên nhiều rồi , em chưa có tiền lên

6. nh0kse7en

nh0kse7en Bằng A1

thank bro . Mấy box khác thấy ae lên đồ nhiều , có hình này nọ thì dễ chơi , chứ box này thấy ít anh em lên đồ khoe xe quá nên chả có kinh nghiệm . Hjx

7. phat412

phat412 Bằng A2

Đồng hồ X-Bike đẹp hơn Axelo chỗ nào vậy ta? Nghe nhiều người nhận xét lắm mà không hiểu cho lắm.
    Mình không biết cảm nhận nét đẹp của đồng hồ :D Dù đang đi XB. MacMillan chỉ ra giùm được không? :D

8. MacMillan

MacMillan Bằng A4

nhìn là thấy chứ gì :)

9. mrplanter

mrplanter Bằng A2

buồn bùn vào tư vấn bậy chơi ! thấy đc thì gom lúa múc hí ! còn ko thì đừng có chém nhá :D
    Axelo ! ....
    1.Đi lại tem (xanh nguyên con ấy) lát mình demo cho cái hình ! :D
    2. sơn lại dàn chân Đen-Nhám mờ (chổ sơn mình thấy ok thì Mr.Chidong dù giá hơi chua tí nhưng chất lượng ok )
    3 Đồng Hồ Koso Mio 2tr2 ( Đại hoàn Gia ) lên cái koso này đi ko hối hận đâu :D .....
    4 làm lại cây bô cho nó gọn vào or choi cây YOshimura indo...nhìn cho nó gấu :D
    5 tháo vứt cái giò đạp đi>>
    6. sơn cái tay dắt đen nhám
    7. Sên DID Vàng 428HD
    8 Phuộc Gazi sport ex shogun 1tr hay 1tr4 gì đó
    9.thay cái da yên đi ! nhìn mắc ói ....
    10. lên cặp vỏ đi :D ...
    nghiêm cấm gắn 3 cái đèn dóm tạp nham :D + lên đĩa lớn nhé :D ....
    11.có thể lên đầu 2 đen :D giá 1tr4 bến cu nhân_nt26
    làm nhẹ xe thì
    + mobin sườn Ex 100k thì phải !
    + thay Bugi NGK IRIDIUM CR7
    +Lên nồi sport 5 lá :D mua bộ bố sport trên TrungthuShop ấy đó hàng ok mình đi 1 bộ rồi
    +NSD xếp lại nhé :D ....tùy theo nhu cầu :D và bí quyết :d hè hè

tạm như vậy là thấy con xe nhìn thèm rồi đó :D
    thân chào :D
    http://cdn.sportku.com/uploads/article-images/suzuki-axelo-hadir-dalam-3-varian-20110131194536-8439.jpg
    ké con Xb quá khứ :D ...em xb này .còn quá nhiều thứ cho em nó nhưng đánh phải chia tay ...đam mê ! mong gặp đc 1 người dám đam mê nghiên cứu :D ....từng có 1 người bạn như thế nhưng a ấy đi xa rồi :D ....mong huynh ấy về sớm ! tiếp tục vụ phá phách xe :D .........
    http://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/901298_592686284076166_926142616_o.jpg

#9 mrplanter, 1/5/13
    Sửa lần cuối: 1/5/13
  10. batuocken

batuocken Bằng A1

Mình muốn độ thấp cái dè trước bằng dè ex mà không biết có phải độ gì nhiều không,gắn dè ex 2010 hay 1011 hợp lý hơn,chi phí bao nhiêu và ở sài gòn thì có chỗ nào làm mấy cái này không,cũng muốn thay bộ tay côn thắng mà không biết máy loại rc boy hay biker gắn cho ex có gắn dc cho ax ko,ở đâu bán và giá bao nhiêu,chác là nhiều bác chạy ax quan tâm đến máy vấn đề này lắm ạ :D,à cái quan trọng là em muốn thay bộ tem chế kiểu yoshimura ấy,ở saigon ko biết có chỗ nào bán ạ.

#10 batuocken, 2/5/13
    Sửa lần cuối: 2/5/13
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...