Cần giúp: Chuyển điện máy sang điện bình.

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Vi Đức Hội, 21/7/17.

1. Vi Đức Hội

Vi Đức Hội Tập Lái

Xin chào 500AE trên diễn đàn biker.
    Xe hiện tại của em là Honda Wave RSX 110 FI 2017.
    Đèn demi (Sương mù) của xe em hiện tại là đang dùng điện máy. Giờ em định lên led demi có công suất là 3w thì có cần chuyển sang điện bình không? Và nếu chuyển anh em cho hỏi là chuyển như thế nào ạ?.

2. yeumajmaj89

yeumajmaj89 Tập Lái

CHÀO BẠN ! nếu bạn chuyển điện bình thì cũng ok nhưng nếu đi điện bình b phải cắt 1 dây vàng trên ctac bên phải sau đó nối vào dây đen sau khóa thì bóng led 3w sẽ sáng = điện bình trong khi dây vàng còn lại sẽ là dây lấy điện máy cho bóng pha ( cách này là hợp lý nhất ) còn ko muốn zin ko cắt xén j cả thì bạn để ý 2 dây đấu vào đèn sương mù có 1 dây mass và 1dây hình như màu nâu :)) thì cắt dây nâu đó ra cho vào 2 bên demi mỗi bên 1 con diot chỉnh lưu để nắn thành dòng 1 chiều cấp cho led nó sẽ sáng vì ổn định ko dễ hỏng nhanh như chạy điện máy

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...