Exciter [Chia sẻ] Cách giải quyết tiếng "lạch cạch..." dòng 2011-2013. Chỉ với 20.000 VND

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi Blood Elf, 30/1/13.

1. Nguyễn Trường Hận

Làm ngay bây giờ mới đươcj. Cám ơn bác. Đây là vấn đề mình bực bội bấy lâu nạy Để mình thử xem coi còn không. Thanks nha!

2. Nguyễn Trường Hận

Hay qua, minh lam duoc rọi. Rat ok. cai tieng keu lạch cạch đó đa biến mất. Vì mình làm rồi nên mới nảy sinh ra ý tưởng (ý tưởng này chưa thực hiện nha các bác) Mình thay cục cao su sport vào thấy mất đi vẻ mỹ quan, không đẹp cho lắm. Nên mình nghỉ các bạn không cần phải thay mà kiếm miếng gì đó mềm mềm (có thể là ruột xe cắt ra gấp đôi lại cho dày, bề ngang bằng cây gấp, dài khoảng 2 tất) chúng ta chiêm dạ dưới của cuc cao su nhe, nhớ là chiêm dạ dưới của phần phía trên nhe. Vậy là ok rồi.

3. 59s-01927

59s-01927 Bằng A4

Ý tưởng của bạn đã hiện thực hóa đây...

Nguyễn Trường Hận thích nội dung này.
  4. Nguyễn Trường Hận

Chèn ơi, sao bác "http://www.bikervietnam.com/members/59s-01927.227454/" không nói sớm, bấy giờ cục cao su zin của mình không cánh mà bay đi mất rồi. Tiếc quá. Hu.hu.. Sẵn đây bác cho hỏi, cục cao su ra hãng Ya mua mới thì chất lượng có bằng cái có sẵn trong xe không hả bác?

59s-01927 thích nội dung này.
  5. hồ văn hải

hồ văn hải Tập Lái

sao ko thấy dc hình bác ơi

6. hồ văn hải

hồ văn hải Tập Lái

không thấy hình ròi bác ợi có thể up lai dc ko?

7. hồ văn hải

hồ văn hải Tập Lái

bác cho e xin số dt. ket ban zalo để e thấy hịnh up lên

8. thanhchyem

thanhchyem Tập Lái

Tui da khac phuc duoc tieng sen go vao gap roi cac ban oi, don Gian den muc toi thieu.
    Nay nhe: 1. Cat Bo mieng cao Su zin ra, khong dung too no nua. 2. Mua 1 met ong nhua deo, trong (loai ong can nuoc Cua tho ho) cat lam 2 doan, ap 2 Doan nay vao Vi tri mieng cao Su zin vua Bo ra .3. Dung day nhua rut (loai de Bo nhieu day dien lai cho gon, Thuong dung trong tap lo dien ...) De co dinh lai 2 ong nhua deo vao gap xe, co dinh 3 Vi tri thoi nhe. OK. Xong roi, dam bao chay em ru.

59s-01927 thích nội dung này.
  9. danhcntt

danhcntt Tập Lái

Bạn ơi cho mình hỏi là bạn nhét miếng lốp xe vào giừa gấp và đệm cao su gấp à? Mình lại nghĩ người ta bọc ở mặt trên và dưới miếng cao su zin để khi sên đập vào miếng lốp sẽ êm hơn miếng đệm zin chứ. Nếu bạn nhét vào như vậy thì khi sên đập vào gấp nó vẫn đập vào miếng su zin à? Trả lời giúp mình với. Chạy xe mà cứ tạch tach nghe mà bực

10. Nguyendz

Nguyendz Tập Lái

Cao su cứng đập vào gấp nên kêu đó bạn.. lót đệm vào giữa thì xe ngăn đc khoảng cách sữa cao su zin đập vào gấp nên ko tạo đc tiếng ồn to.. bởi cao su zin rất cứng.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...