Future Chia sẻ kinh nghiệm xe Future!

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi nhonvaduong, 25/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. congtam

congtam Bằng A2

xe FuX (BXC) của mình đang chạy tự nhiên tắt máy, chạy ở tốc độ thấp khoảng 20-40 km/h.
    Dẫn vào lề đường kiểm tra mọi thứ thấy bình thường. đề đạp ko nổ ... khi ấy đạp rất nhẹ ko thấy trở lực gì
    Kiểm tra bugi màu gạch tôm + hơi trắng lõi xíu.
    Tháo nắp bình xăng nghiêng tới nghiêng lui cũng ko nổ (xăng còn nhìu) - vì nghi ngờ nắp xăng kín quá nên ko có áp lực tống xăng xuống

Khoảng 5-10 phút sau , với nỗi lực kéo đề + lên hết ga thì nỗ máy

Xe mình đi được 9000 km mọi thứ nguyên zin, đi làm rồi về đúng số đúng ga ko ép máy ép ga. Thỉnh thoảng cũng kéo cho máy thoát tránh đóng mụi than.
    Đi trong thành phố HCM dãy tốc độ 10-60km/h.

Hic rất mong anh em tư vấn cách khám bệnh em nó khi bị tắt máy 1 cách ức chế như vậy ?!?!?!

Từ lúc mua xe chạy đến giờ : 3 lần bị tắt máy như thế + 5 lần nó khựng giống như ko xuống xăng.

Còn 1 nghi ngờ rất lớn mà mình chưa thực hiện là...BXC bị lạnh dẫn đến có nước,,, hic mình chưa xả xăng dư BXC xem thế nào

Chân thành cảm ơn mọi tư vấn !

#1771 congtam, 4/3/13
    Sửa lần cuối: 4/3/13
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...