cho em hỏi giấy "mẹ bồng con là sao ạh"

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi HD Sporter 48, 27/6/12.

1. HD Sporter 48

HD Sporter 48 Tập Lái

chỉ có câu hỏi như topic...cac Anh chỉ giáo dùm em ạhh...

hậu sự của giấy tờ này sẽ đi về đâu...!

tks bikers!:-B:-B

2. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

1 bộ hồ sơ gốc, 2 - 3 - 4......BS - carvet - xe cùng sử dụng

#2 Blood Elf, 28/6/12
    Sửa lần cuối: 28/6/12
  3. oldpc

oldpc Bằng A1

Hậu sự của nó hả? cũng ko hay ho gì hơn mấy thằng giấy đi đường với no-pp. Chỉ là vấn đề thời gian thôi. :(

4. Patient_Chicken

Patient_Chicken Tập Lái

còn giấy thanh lý tỉnh , ông kia ổng bán em cb vtec 1 ổng nói giấy tỉnh XYZ , sang tên cùng tỉnh được mà nhập vô Sàigon không được , bán xe ổng chỉ đưa cavec và 1 vài cái hồ sơ gì đó , bao xác minh , cái thể loại này thì mức độ phiền phức với hugo cỡ nào ạ, anh nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với , em cám ơn

5. dohuuthanh1991

dohuuthanh1991 Bằng A2

Nếu sang tên cùng tỉnh khác tỉnh không được thì đa số xe sàng giấy bác ạh:). mức độ phiền phức còn tùy theo túi tiền của bác hehe

6. Patient_Chicken

Patient_Chicken Tập Lái

A vậy hả bác , cám ơn bác giải thích , hì hì , giấy sàn là giấy của xe này mà xài cho xe kia , cà lại số khung số máy đúng hông bác ??

7. toan0701

toan0701 Bằng A4

vậy còn số khung số máy ko trùng nhau sao sử dụng đc bác:144:

8. DBT

DBT Bằng A4

Dùng tuộtvs điều kiện đừg để bị bắt cùg lúc cả mẹ lẫn con là đc.:117:

9. dohuuthanh1991

dohuuthanh1991 Bằng A2

Thì Số Khung số máy phải đục lại chứ sao bác. Vấn đề giấy tờ cũng là vấn đề nhức nhối của em đó bác huhu.

#9 dohuuthanh1991, 6/8/12
    Sửa lần cuối: 6/8/12
  10. nezumi126

nezumi126 Bằng A2

Nếu xe thanh lý tỉnh thì có nguyên cả 1 bộ hồ sơ gốc dày cui (biên bản đấu giá,giấy quyết định tịch thu xe, giấy xin đóng số khung, số máy, thuế,.....)

Xe mình là xe thanh lý tỉnh nè, bây giờ Sài Gòn đâu còn cho nhập xe thanh lý của tỉnh khác về nữa đâu. Mình cứ cầm cavet + bằng lái là chạy vô tư thôi.

Mình chưa có A2, lúc đầu mới lấy xe bị bên Phú Nhuận bắt 1 lần, chở về kho rồi 4,5 chú ra soi rọi lung tung hết, soi rọi xong biết xe giấy tờ ok , đứng nói chuyện vui vẻ rồi chi 200k cho mây anh uống cafe =>quá rẻ luôn ,5 anh mà có 200k ah =))

Sau đó 1 tuần đang đi khuya bị mấy chú hình bên GV chụp (nó me mình lâu lắm rồi, hôm đó đang chạy chậm mới có cơ hội chụp) ,lần này tốn tiền hơi bị nhiều :(
    Mình ko có bằng lái nó chở mình thẳng về quận lập biên bản ko có bằng lái xe và đòi giam xe để xác minh nguồn gốc (tính âm mưu ăn ngyên con xe của mình mới ghê:83:) , mình ko ký biên bản và bỏ về. Sau nửa tháng lên lấy xe về, tốn hết 7tr (nó đã xác minh rồi,thấy xe mình nguồn gốc thanh lý ok mới chịu ăn tiền để xe ra nhanh, chứ nếu xe giấy tờ ko ok là nó tịch thu luôn rôi:117:)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...