Thủ tục hành chính Cho hỏi về thủ tục đổi màu sơn xe và cavet

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi laituyet, 18/3/11.

1. kuducgl

kuducgl Bằng A4

Như thế này sẽ có lợi hơn cho bạn nè. Bạn lên công an báo mất cà vẹt xe. Họ sẽ đưa cho bạn tờ giấy làm lại càvet. Đồng thời bạn ghi vào đó là thay đổi màu sơn luôn. Rồi đóng tiền cho nó. 50k hay 100k gì đó thì phải. 15 ngày sau bạn lên lấy cavet mới. TỨC LÀ BẠN SẼ CÓ 2 CAVET CỦA MÀU SƠN CŨ VÀ MÀU SƠN MỚI MÀ HOK CẦN ĐỔI BIỂN SỐ. Không thì bạn ra mấy tiệm 3S nhờ nó làm cho. Bọn nó làm nhanh lắm. Quen biết nhau hết mà. Nó lấy thêm tiền cò thôi :D

2. bibichip

bibichip Bằng A4

100k là xong hết ! cò lái gì chi cho mệt , tự làm rẻ lắm , bạn lên công an quận làm đi đơn giản ko có gì khó đâu , đừng gnhe lời tụi cò mà mất tiền oan !

3. Raymond

Raymond Bằng A2

Đổi màu sơn của xe thì cách nào giữ lại biển số, và cách nào phải đổi luôn biển số?
    AE bít giúp mình với.
    THanks

4. doanvanquy90

doanvanquy90 Tập Lái

sao bạn hok nói mama bạn ra phường làm thủ tục sang tên cho bạn . Cho chuyển nhượng , sau khi sang tên bạn làm luôn cái giấy xin đổi màu xe , thế là ra cavet mơi như màu bạn muốn thôi

5. speedvn

speedvn Bằng A2

nếu xe vẽ airbrush thì sao nhỉ, xin đổi màu thế nào em cũng chưa biết? bác cò nào ở sg mà làm được vụ này ghi màu của hình vẽ trên cavet em đăng ký làm ngay, chỉ sợ k ai làm được

6. SummonerHQ

SummonerHQ Bằng A1

Vậy cuối cùng là mình nên đổi màu xe trước rồi mới ra làm giấy hay ngược lại... thấy mỗi người 1 ý ko biết thế nào đây?... Ai rành chuyện này cho ý kiến với...

7. tran cao

tran cao Tập Lái

cứ thế mà sơn lên đỏ hay đen củng như nhau ý mà , không có thằng nào vọc xe bạn được đâu mà sợ

8. txquynh

txquynh Tập Lái

..........................................................................ko ai biết ah

9. duongdungvt93

duongdungvt93 Bằng A2

Bác nên đổi cavet trước rồi đổi màu sơn xe luôn ;))

10. newway125

newway125 Bằng A2

mình cũng đang đau đầu vấn đề này,mình mua lại xe cũ nhưng bây giờ muốn thay đổi màu sơn và sang tên mà ko bít phải làm sao,ae nào ở Biên Hòa có quan hệ xxx thì chỉ cho mình với,thanks

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...