Chỗ làm thùng xe vespa lx khi bị mốp

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi ducduynguyen92, 28/2/12.

1. Sammy

Sammy Bằng A1

May cho bác e còn giữ cái hóa đơn lần trước, để e liệt kê cho bác xem thử

- Thay vè phải: 1.245.000
    - Sơn vè trái: 100.000
    - Sơn cốp phải: 400.000
    - Sơn cốp trái: 400.000
    - Gò cốp: 200.000
    - Thay chữ GTS 125ie: 350.000

E đã làm ở cả 2 nơi Sapa và Topcom, cùng là làm đồng và sơn thì e thấy chất lượng cả 2 nơi tương đương nhau. Nhưng ưu điểm của Topcom là phụ tùng có sẵn, ko phải chờ lâu như Sapa (đối với xe nhập, còn xe VN thì e nghĩ cũng nhanh). Sapa vừa thiếu phụ tùng, vừa phải chờ làm rất lâu. E ko biết bác nghe ở đâu bảo Topcom nâng giá, chứ vừa rồi e sửa và thay các thứ phụ tùng trên, vào Topcom nhân viên lật bảng giá của công ty ra cho e xem giá của từng thứ một đàng hoàng chứ ko phải muốn nói giá nào thì nói, và tiền gò + sơn ở Topcom cũng rẻ hơn Sapa một tẹo (50k ạh :D)

Xe e bị ngã 2 lần, lần đầu bị móp và xước, đem lên Sapa phải chờ 1 tuần mới đến lượt vì ở đó bảo là waiting list quá dài, sau đó đến lượt của mình rồi vẫn phải 3 ngày mới xong. Trong khi lần thứ 2 bị ngã nặng hơn (bác xem danh sách các thứ phải thay và làm thì biết), đến Sapa thì bảo là phải chờ nhập phụ tùng, mà ko biết khi nào mới nhập (?!) E nghe nản quá mới ra Topcom Trần Hưng Đạo hỏi thử thì ở đây có đủ hết đồ e cần thay luôn, nhưng sơn thì ở Topcom Minh Khai (bởi vậy các bác khi cần làm đồng và sơn cứ đem thẳng ra Minh Khai luôn, khỏi lòng vòng, các chi nhánh Topcom hỗ trợ phụ tùng cho nhau cũng rất nhanh chóng)

Điều e ấn tượng nhất là ở Topcom là thời gian làm cực kì nhanh, đưa xe đến là đc làm luôn, chả phải chờ đợi đến lượt gì hết, chỉ trong 1 ngày là e có lại xe như mới, trong khi ở Sapa phải mất đến 3 ngày. Vừa rồi bạn e đi một con LX nhập cũng bị ngã tan nát cả phần đầu, cũng đem lên Minh Khai, cũng 1 ngày là lấy ra.

Bản thân e mua xe ở Sapa, tuy dịch vụ bán hàng e thấy tốt, dịch vụ bảo dưỡng cũng ổn, nhưng sau 2 lần sửa xe vừa rồi e thích Topcom hơn hẳn. Nội cái chuyện thay nhớt hiện giờ, Sapa lúc nào cũng bảo AGIP hết hàng nên cứ xài Castrol, trong khi e thấy ở Topcom vẫn dùng AGIP là e bị mất cảm tình với Sapa rất nhiều rồi. Vừa rồi e có một đứa bạn và một thằng e muốn mua xe, hỏi e nên mua ở đâu, e bảo vào Topcom hết. Kết quả là Topcom bán đc 2 con LX :D

2. CatOhCat

CatOhCat Tập Lái

Nghe con GTS của bác Sammy bị té mà xót quá. Làm sao mà bị ngã vậy bác :-S

3. Sammy

Sammy Bằng A1

Xót thật bác ạh. Kể ra thì rất chuối vì e thì chạy rất cẩn thận, nhưng toàn tai bay vạ gió thôi. Lần đầu là ở bãi giữ xe ở một quán bar, xe e dựng chống nghiêng bị một thằng say ngã vào, kéo đổ luôn xe, móp và xước hết bên hông, e gò và sơn lại hết 2tr5. May là bắt đc nó tại trận nên còn đòi tiền đc. Bởi vậy lưu ý các bác đi xe nhập, dù có chỉnh chân chống cạnh ko cho tự động bật nữa thì chân chống này vẫn rất yếu, chỉ cần chạm nhẹ là bật lên --> ngã xe. Sau này khi vào bãi giữ xe e đều dựng chân chống giữa.

Lần thứ 2 là đang chạy trên đường, bỗng có cơn gió lốc cuốn cát bụi bay mù mịt. Thiên hạ bị cát bay vào mắt đồng loạt loạng choạng tay lái và thắng gấp. Phía trước có xe ngã nên e cũng phải thắng gấp, thế là bị nguyên một cái xe ba gác chở hàng to đùng phía sau tông vào. Cả một miếng ốp lườn phải gãy làm đôi và văng bật ra khỏi xe luôn, thùng bên phải thì bị lõm vào. E dựng xe lên đi nhặt cái miếng ốp thì một ông già dịch vật kia lên cố len qua, đụng vào xe e đang dựng (lại là chân chống cạnh) --> ngã tập 2. Lần này là ngã về bên trái --> móp và xước đều cả 2 bên! E điên tiết quá chửi ầm lên nhưng cũng chẳng làm gì đc, toàn xe ba gác và và ông già ốm đói, nhìn là biết có bắt đền cũng chả có tiền, nên thôi e cho qua luôn....

Nhìn cái xe lúc về đến nhà mà muốn khóc luôn. Đau nhất là cả 2 vụ cách nhau chỉ 1 tháng! Cũng may là gò và sơn lại thì nhìn trơn tru như cũ ko thấy vết tích gì cả. E cũng xác định từ đầu là đi xe trước sau gì cũng phải có va quẹt hay ngã đổ, nên e cũng ko dán nilong, có trầy xước thì e sẽ đi sơn lại. Lúc mới mua xe là e đã hỏi ngay giá cả sơn xe là như thế nào rồi mà :)) Nhờ vậy mà e mới có kinh nghiệm sơn sửa xe ở cả Sapa và Topcom để share với mọi ng đấy :))

#13 Sammy, 30/5/12
    Sửa lần cuối: 30/5/12
  4. Buratino88(S.E)

Buratino88(S.E) Tập Lái

lắp quây vào liệu có đỡ không bác nhỉ :D

5. thanmc

thanmc Bằng A2

Bác này nói rất đúng, mình thấy tụi Hãng mang xe ra cho làm cổ ở Trần Phú nè, hay sơn ở đường Cô Giang hoài, vô hãng nó vẽ tưa lưa toàn bắt thay chứ đâu có sửa gì, tốt nhất kiếm chỗ biết mà làm vừa rẻ vừa đẹp

6. Sammy

Sammy Bằng A1

E ko bàn về về vấn đề sửa máy móc bên trong vì e chưa làm nên chưa biết, nhưng còn các phần sơn sửa dàn ngoài thì e thấy tìm đc chỗ nào ngoài hãng làm tốt thì khó, chứ còn nói khơi khơi kiểu "đem vào hãng làm gì rồi hãng cũng đem ra ngoài làm" thì dễ bác ạ, ai cũng nói đc. Nếu bác biết chỗ nào ngoài hãng thì cứ share cho mọi ng biết để tham khảo đi?

Riêng e thì thực ra e ko wan tâm lắm chuyện sửa trong hay ngoài hãng, nếu đem vào hãng rồi sau đó hãng đem ra tiệm ngoài làm cũng được, miễn cứ làm tốt, có bảng giá, biên lai đàng hoàng thì e làm thôi.

7. Lam Chan Thuong

Lam Chan Thuong Tập Lái

Ở trên đường Nguyễn Hữu Cảnh đi hướng từ q1 về cầu SG, khi qua cầu Thị Nghè 2, vừa xưống dốc cầu thì bên tay phải có 1 tiệm nhỏ chuyên sơn xe LX. Tui thấy họ làm nhiều nhưng kg biết chất lượng và giá cả thế nào. Tui chưa làm ở đây bao giờ vì xe mới bị trầy xước chút xíu. Có ae nào đã làm ở dây rồii thì cho biết ý kiến. Chỉ cho các bạn biết thôi chứ không phải quảng cáo gì nha.

8. wildwildwind

wildwildwind Bằng A1

cộng hòa là nhất rồi ha bác? thấy cũng to mà không biết bọn bảo trì có chuyên nghiệp thật ko

===== Bổ sung vào lúc 13:49 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 13:46 =====

Topcom THD gần khoảng nào ha bác? có phải gần Cống Quỳnh ko?

9. Sammy

Sammy Bằng A1

Topcom Trần Hưng Đạo ở ngã tư Trần Hưng Đạo và Nguyễn Văn Cừ bác ạh.
    Nếu cần sơn xe thì là Topcom Minh Khai, ở góc Nguyễn Thị Minh Khai và Tôn Thất Tùng

10. wildwildwind

wildwildwind Bằng A1

thank kiu bác.
    thấy sign bác GTS à. thích nhỉ mình cũng rất là BỒ KẾT GTS super đấy. các bác có hội à. đã quá. vừa rồi vào sapa, 140 củ. nhỏ dãi..:D

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...