Chọn màu xe phù hợp với Mệnh của bạn

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi HaoThien, 2/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Shadows

Shadows Tập Lái

Bài này cũng hay đấy! và cũng thấy đúng vì thực tế bản thân mình cũng đã nghiệm được. Mình mạng thủy nên từ trước tới giờ thấy không hạp với màu vàng và màu đỏ, vì khi mình có màu vàng thì mình bị tai nạn, khi có màu đỏ thì vật đó bị hư hại và mình thấy hợp với màu trắng, đen và xanh thôi.

2. Loki8x

Loki8x Tập Lái

mạng mộc mua xe LX màu nâu - vàng nhũ đc ko các bác

3. oainguyen

oainguyen Bằng A1

Bác cùng tuổi với em nè! Nếu không chọn được tương sinh thì bác chọn quân bình, nghĩa là cùng hành với nhau. Em không khoái màu đỏ nhưng phải chọn đỏ, nên chọn Su Sport đỏ cho nó lâu cũ. Coi vậy mà "có lý" ghê bác ạ!

4. nnhoangha81

nnhoangha81 Tập Lái

Hay quá. Bác Hạo Thiên có 1 bài viết rất hay và chi tiết. Hỏi thêm bác là ví dụ em mệnh Mộc , hợp với mệnh Thủy, khắc với Kim nghĩa là hợp với màu đen, xanh da trời và khắc với màu trắng, xám lợt thì các màu khác như vàng, nâu, đỏ có liên quan gì không? Thanks bác vì bài viết rất hay và bổ ích, không chỉ cho xe máy mà cho các nhưng thứ xuyên suốt khắp cuộc đời khác của 1 đời người như Màu sơn nhà, quần áo,....

5. huythanhhd

huythanhhd Bằng A1

hic mình mạng hoả chọn xe đen đi hay va quệt quá, tuy có nhẹ:((
    nhưng chủ yếu do mình ẩu:(

6. Atul

Atul Bằng A2

Tui Thiên Thượng Hỏa, mua chiếc Ex lửa đen tím, chạy được 4 ngày bị một bà đàn bà phang vào đuôi xe, trày cái bô. Vài tuần lại bị thiên hạ đụng đít xe 1 lần (nhẹ nhẹ thui, khi kẹt xe, đèn đỏ).

Rồi một đêm trăng thanh gió mát bị 2 thằng xỉn bang ngay đầu xe với tốc độ khủng bố, nhờ cái nón bảo hiểm "full head" xịn mới không chấn thương sọ não, xe thì bị tiêu cái dĩa trước, cong cái mâm, ty... sửa hết hơn 2triệu.

--->>> vậy tui mạng Hỏa không hợp đen tím?????

Sau cú va chạm khủng bố đó tôi đã đổi tem xe thành tem kiếm xanh chạy tới giờ tuyệt vời, chả đụng ai mà cũng chả ai đụng, xe chạy thì mượt mà.

--->>>>> Vậy là sao??????? Mạng hỏa hợp Thủy hả????? 8->

7. Alvin

Alvin Bằng A2

e mạg Thổ...thấy cũg đúg...từ ngày rc chiếc AB đỏ đen về chạy ngon ơ...toàn xém bag chứ chưa có bag...^^!

8. mrdiem028

mrdiem028 Bằng A2

Mình sinh năm 1990, mình chuẩn bị mua NoLX, vậy bạn có thể tư vấn cho mình là mình hợp với xe màu j` ko, thanks...

9. HaoThien

HaoThien Bằng A2

* Mạng Thổ gồm có các tuổi:
    Canh Ngọ 1990
    Hỏa sinh Thổ: Thổ được sinh nhập (được lợi), Hỏa bị sinh xuất (bị hại). (Nếu mạng Thổ thì chọn Hoả : Hạp Màu đỏ hay màu huyết dụ (burgundy).

10. Stephenxxx

Stephenxxx Bằng A1

Hi hi sn 90 hên là xe có có món gì màu xanh lá cây :))

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...