Có nên dán keo xe không ?

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Kentiny, 2/12/11.

1. ichik

ichik Bằng A2

1 năm thay 1 lần thôi, thay nhỉu hay thợ dõm chúng nó rạch banh dàn mủ chiếc xe luôn

2. rey26082007

rey26082007 Bằng A2

haiz! tùy bạn thoi, mình cũng tính dán con si của mình, mà nghĩ lại có xu hướng chơi tem xe nên thoi lun :D

3. Kentiny

Kentiny Tập Lái

cám ơn các bạn mình chủ yếu dữ gìn xe đi học thôi quậy thì có xe khác rồi :p

4. thanhbk

thanhbk Bằng A1

Theo cá nhân mình thì nên dán!mình có con Jupiter V mua lúc xưa 1 năm thay keo 1 lần nên mỗi lần rửa xe thấy sáng long lanh!Giờ mới lên thêm con LX 125 ie màu xanh đậm,nhưng đang phân vân ko biết có nên dán hay ko?thấy trang web Vespa nó ghi ko nên dán vì lỡ keo dỏm sẽ làm hư màu sơn xe,nên cũng lăn tăn định ko dán keo và khỏi gán inox bảo vệ lun đây!đôi lời chia sẽ cùng các bác!Bác nào kinh nghiệm vào ném đá tiếp đi ạ!!!

5. kidroyale

kidroyale Bằng A4

e có người dì dán keo, nói hồi trước lột keo của 1 chiếc xe gì của Piagio wen tên rồi, lột ra đi luôn lớp sơn, ra hãng, nó chỉ xịt sơn lại nên dì đó nói hèn gì ko tróc cũng uổng, còn e thấy dán mấy xe trước đây dán rồi lột ra tỉnh weo có bị gì đâu, chắc là công nghệ sơn xe của Piagio nó khác, sơn lên lớp kim loại nên khác? e cũng ko chắc
    còn xe LÔ thì hình như lột keo là đi luôn lớp sơn:D

6. thienpdimexco

thienpdimexco Bằng A4

Tùy bạn lựa chọn thôi, như xe mình dán keo 2 năm, lột ra đánh bóng vẫn mới như thường. Nếu bạn có ý định dán keo thì nên đến những tiệm uy tín như ÁNh Hồng Decal - Nguyễn Chí Thanh, tuy giá có thể cao hơn các chỗ khác nhưng bù lại keo dày và thợ dán kỹ hơn.

7. viva speed

viva speed Bằng A1

theo tâm lý chung thì mục đích cũa dán keo xe là để giữ nước sơn và chống trấy xướt chút ít.nhưng mình đã từng dán keo và có ý thế này.thật ra lúc đầu dán khi mình lau hay người ta rửa xe cho mình thì mình k cãm thấy xót sợ trầy sơn (nếu tự rửa thì có thể nhẹ tay để giữ xe nếu chưa dán).nhưng dán keo lâu ngày thì cái lớp keo đó nó sẽ vàng đi nhìn rất khó chịu và còn nữa là khi keo bị trầy vài chổ rồi thì nhìn rất ư là xấu nhiều lúc trầy ít nhưng nhìn khó chịu quá phải đi dán lại.và khi dán tới dán lui hoài thì....cái này theo ý mình thôi nha.keo mà không biết cách lấy ra và mõi lần thay mới thì nó phải đánh bóng chính cái đánh bóng đó lâu ngày nó cũng làm cho nước sơn phai màu chút it.
    tóm lại theo mình không nên dán và đi xe thì kĩ tí sẻ thấy nước sơn xe lúc nào cũng đẹp

8. thanhbk

thanhbk Bằng A1

Voice
    Voice!Vậy là tốt nhất ko dán keo thì ok rồi!nhưng mình ở tập thể,nhà xe lúc nào cũng đông đúc,về kiếm chỗ dựng xe đã khó rồi.Vậy có nên gắn khung bảo vệ ko các bác???

9. haotrung

haotrung Bằng A4

Theo mình dán keo xe thì tốt khi mình là SV cứ lấy xe ra vào nhà xe liên tục, thì đí dán keo là tốt nhất nhưng phải là keo tốt ở những tiệm uy tín nhé, chứ có những tiệm nói rằng keo tốt nhưng thật ra nó cho mình keo dỏm thì mình cũng đâu có biết đúng ko? người bán thì luôn luôn biết hàng của nó bán là hàng gì rồi...
    Gắn khung bảo vệ người bán nói là bảo vệ và cái tên sản phẩm nó cũng gọi là bảo vệ nhưng thật sư nó chẵng bảo vệ được cái gì hết...

10. Kentiny

Kentiny Tập Lái

cái vấn đề này khó khăn ghê , vì mình cũng muốn giữ nước sơn xe này đi lâu dài vì ko có ý định đổi xe cho đến khi đi làm ...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...