Đáp án cho Halogen 55w/60w trên các loại xe máy...

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi vnnthanhlong, 29/7/09.

1. Audi R9

Audi R9 Bằng A2

Chào A.Long cho mình hỏi về Wave Alpha 2 đèn đời 2005 nếu đi điện zin (điện máy) thì có thể cùng lúc lên 2 bóng 35w không ạ? Tổng lại là 70w.
    Còn nếu muốn đi điện bình cho 2 bóng 35w thì bên anh có nhận làm không?
    Mong anh giúp đỡ vì công việc hay về đường tối nên mình muốn nâng công suất cho sáng hơn.

2. kevinpt

kevinpt Tập Lái

Anh Long cho em hỏi, hình như bóng Osram Silver Star M5 nó tỏa ra hơn bóng zin phải không? Em gắn vô xe dream thì thấy cos nó không gom, còn pha nếu chỉnh đầu đèn chiếu xuống thì lại nhìn giống cos zin. Em nghĩ là bóng bị sai tiêu cự so với chóa, không biết có cách nào chỉnh lại không?

3. trunghieu3103

trunghieu3103 Tập Lái

em định đầu tháng qua a làm điện mà sẵn mò ra topic nay nên hỏi a trc
    a Long cho em hỏi, xe em ex 2013, g bóngđèn trước sáng yếu quạ em muốn nó sáng hơn, với lên diện bình để tắt máy vẫn bật đèn dc. em cung ko chơi Led, chỉ có con IC là cạp điên nhiều trên xe thôi
    a tư vấn giúp em về việc lên điện bình có hại xe ko. em nên làm và thay bóng nào cho hiệu quả nhật.
    tks a

4. nduydai692

nduydai692 Tập Lái

a cho em hỏi ex 2013 em đinh lên póng philips 60/65w....xài điện máy có phải đi dây ji ko a..hay gắn vào thôi...1 cái nữa là em nghe nói đi lâu cái zắc cấm đuôi đèn nó chảy ra fai ko a..ben a có khắc phuc dc hok..rep e nhé....

5. hongminhhanh

hongminhhanh Tập Lái

cac ae cho m hoi xe m bi dut bong hoai thay sat zin vao con bi dut nua o bit vi sao mong ae chi dum cam on

6. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Xin lỗi vì đã lâu không vào Biker do công việc bận rộn nên không trả lời tin nhắn cho các bạn được liền.
    Nếu yêu cầu của bạn chưa thực hiện được thì báo mình giúp chọ
    Nick facebook của mình đây , cần gì hỏi nhanh hơn nhé thanks.

https://www.facebook.com/Long.Osram

7. thangmayhocn

thangmayhocn Tập Lái

Đèn ex của mình tối quá, có giải pháp nào ko các bẹn

8. taivc

taivc Tập Lái

Dear Long,

Chỉ cần lên bóng Phillip or Osram thôi hay có cần đi lại đường dây không bạn chỉ mình với.

9. giangthuat

giangthuat Bằng A1

cảm ơn thông tin của các bác :)

10. JaChan

JaChan Bằng A1

cho mình hỏi ex 2011 5 số , bình zin 3.5 , lên điện bình xài bóng 55/60w thì có cần thay bình 7a h 9a ko, nếu không thay thì có kéo nổi bóng cos hay pha không, ngoài ra có cần thay hết bóng trên xe thành bóng led ko , xài bình zin thì có đủ không, bình 7a mình ướm thử để lọt hộp bình ex , nhưng cao quá . cảm ơn .

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...