Đầu xe Exciter 135 bị kêu khi qua chỗ xóc

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi Mr Lonely, 18/6/18.

1. Mr Lonely

Mr Lonely Tập Lái

Mình đang đi Exciter 135, được 70000km rồi! Xe mình giờ có hiện tượng là khi chạy qua chỗ xóc hoặc gờ giảm tốc thì đầu xe bị kêu! Khi lấy tay đè mạnh xuống đầu xe thì không kêu nữa. Nếu giờ mình thay dàn mủ mới có giải quyết được không nhỉ! Bạn nào có kinh nghiệm rồi cho xin cao kiến!

2. xuanhahepza

Bạn cần xác định nguyên nhân đầu Ex. kêu do đâu? Ex thường kêu khi qua gờ xóc do bị mòn chén cổ, thay sẽ hết kêu- còn nếu do các ngàm nhựa dàn ốp bị gãy thì thay mới hoặc đi hàn lại.
    Chúc vui!

3. Mr Lonely

Mr Lonely Tập Lái

Mình thấy nó kêu là do khi chạy qua chỗ xóc, đầu đèn va chạm với dàn mủ. Mình đã tháo đầu đèn ra rồi chêm băng kêu mềm vô giữa mà vẫn không hết!

4. Tusihet

Tusihet Tập Lái

Bác moi hết ra chỗ cái bóng với cái đồng hồ xem có rụng gì ra ko lắc cái chá đèn có lung lay ko

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...