Đèn Nouvo LX

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi phuocnh123, 9/3/17.

1. phuocnh123

phuocnh123 Tập Lái

Chào mọi người,
    Mình đi em Nouvo này đã đc 8 năm rồi, có tình cảm k muốn lên xe khác, từ trước Tết đến giờ mình có việc hay đi xa, về khá tối, đèn xe Dzin thì không đủ sáng.
    Ông bạn mình cho cái bóng Eagleye h4 12v 100 90w, ổng bảo là đèn Innova gắn vào, ánh sáng có sáng hơn đôi tí nhưng ăn điện khủng khiếp quá, mặc dù nó k đủ điện.
    Chạy đường xa mà hạ ga hoặc bóp phanh là tối lại chút ít.
    Mong mọi người tư vấn có cách nào để cho em nó đủ điện không ạ, để mình lên? Nếu để vầy chạy có hại bình hay hại gì khác ko? Câu vô bình luôn thì sợ e nó ăn bình quá nhiều.
    Cám ơn mọi người trước

2. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Bạn tháo ra ngay đi nếu không muốn hư cuộn đèn, cục sạc, acquy và chóa, nặng có thể nóng quá cháy dây làm cháy xe. Công suất phát của mâm lửa chỉ có 105w mà bạn đi như vầy sao chịu nổi. Dòng qua bao nhiêu cấp hết cho đèn làm sao còn đủ để sạc acquy. Tháo ra gắn bóng zin lại đi bạn đừng ham hố chi, hối không kịp đó.

3. phuocnh123

phuocnh123 Tập Lái

Cám ơn bạn, mình nghĩ nó k lên 100w nổi, k sáng đủ 100% mà mình thấy ớn ớn vì nó vượt công suất hơn 3 lần.
    Mình định về bóng 65W ổn hơn k bạn

4. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Bóng zin 35w, bạn xài 65w cũng hơi nhiều, nên xài 55/60w thôi. Mà phải qua điện bình mới sáng đều được. Vì điện máy còn phải cộng thêm đèn sau ít nhất 5w nữa. Nhưng cục sạc zin dòng không tải chỉ 8A (tua 5000 vòng/phút), nếu câu đèn 55/60w qua acquy thì cũng đã hơn 5A chưa tính các đèn khác nên sẽ không đủ để sạc acquy. Vậy bạn gắn bóng nhưng cứ để điện máy đi thử xem sao.

#4 quangminhici, 9/3/17
    Sửa lần cuối: 9/3/17
  5. phuocnh123

phuocnh123 Tập Lái

Cám ơn bạn nhiều, mình test từ hôm trc đến nay, thấy khá ok, có lẽ vì ban ngày mình cũng chạy tới lui nên sạc vào bình đã đủ

quangminhici thích nội dung này.
  6. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Vậy thì ok, nhưng bạn gắn bóng bao nhiêu w vậy? Nếu cẩn thận bạn đo vol bình mỗi ngày xem thế nào. Nếu nhỏ hơn 12.8v thì nên cẩn thận kẻo hết bình.

7. Tiêu Sơn

Tiêu Sơn Tập Lái

Chào bạn, mình cũng đi lx như bạn hơn 8 năm nay, thật sự hoàn toàn ko có ý muốn bán hay đổi xe khạc Vô tình thấy bài của bạn, cũng muốn chia sẻ và có một chút biết để làm đèn sáng hợn Còn hiện tại xe mình đi 1 dàn bóng gần 120w, đã test đi liên tục gần 3 tiếng vẫn ok. Nếu cần bạn zalo cho mình số 0983198355, có gì biết mình sẽ nói thêm

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...