Đi phượt

Thảo luận trong 'Hẹn café - Offline - Đi bụi' bắt đầu bởi comando, 14/11/11.

1. comando

comando Bằng A4

Hay đấy, đi xa, đi sapa

===== Bổ sung vào lúc 08:37 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 08:07 =====

Mọi thứ đã chuẩn bị xong, sáng mai 6h bắt đầu xuất phát.

2. comando

comando Bằng A4

Lên đường thôi........ bb cả nhà nhé:D

3. comando

comando Bằng A4

Đã về đến nhà, phù mệt quá
    tổng quảng đường cả đi cả về là 1500km:D

4. 2347wavect

2347wavect Bằng A4

Post hình cho anh em coi đi bác :D:D

5. comando

comando Bằng A4

uh mình đang soát lại ảnh, chắc 1, 2 ngày tới là có ảnh thôi:">
    sang đầu năm chắc làm 1 chuyến nữa đi Bến Tre 1 thángB-)

6. Dung_DK2010

Dung_DK2010 Bằng A2

hihi đi đâu thế bạn ơi sapa mấy ngày thế cho mình cái lịch và con đường tết mình khởi hành

7. comando

comando Bằng A4

oke, mình đi sapa, oke để mình vẽ lộ trình cho bạn nhé,

8. kun_koy

kun_koy Bằng A4

up hình đi bạn...........................

9. comando

comando Bằng A4

Chuyến đi hành xác

* Xuất phát lúc 10h sáng ngày 17/10 tại quảng ninh -> sao đỏ nghỉ ngơi uống nước, bắn vài ve thuốc lào ;)
    rùi chạy thằng về Thái Nguyên, tại đây có cuộc chạm chán với Police Thái Nguyên 8-|, thay đổi kết cấu xe phạt 750 ngàn, sau 1 hồi thương lượng thì mức phạt nóng là 300 ngàn. hix :doubt:, trên đay thì xe nào đi qua đây cũng bi vẫy lại, kiểu gì cũng mất cái gì đó..
    ngày đầu đi hết 240 cây, mệt dã man, ăn tối rồi phè phỡn đến 3h sáng rùi nghỉ ngơi tại đó :)/\:)
    * Sáng hôm sau 8h 30 xuất phát lên Lào Cai, ngày thứ 2 đi 380 cây, giật mình, đi chơi mà, lại đi chơi....
    * Ngày thứ 3 ăn sáng xong rùi , 9h phi lên Sapa đường lên Sapa có nhiều đoạn cua tay áo khá nguy hiểm,...ơ nhưng mà ko sao, xe mình mới thay 2 quả lốp , đóng cua hơi bị phê nhé, chạy tý thấy thích thật, mệt mỏi dường như ko còn, chạy 1 đoạn cũng lại chạm chán với Police trên đó, giật mình tý nữa xòe, cảm giác lúc đó thấy nản quá, xem qua thủ tục giấy tờ xong
    anh ấy nhìn cái đuôi xe và bào, biker à, 2 anh em đi phượt à, nhóm có mấy ng đi, chơi vui vẻ nhé, 1 cảm giác thật rễ chịu, (lần đầu tiên gặp 1 bác rễ tính như thế đấy) :">
    * Đến Sapa lúc 11h, lượn quang 1 vòng đi tìm nhà nghỉ, đi nhầm đường lên tít tận Lai Châu, lại quay lai, lúc đấy là 1h, kiếm cái gì bỏ vào mồm đẫ, đã lên Sapa là phải đi ăn lẩu cá hồi, trên đấy nuôi lên có đồ tươi sống, 600 ngàn cho 1 con cá hồi nắng 1kg, làm đc 3 món, gỏi, nướng, lẩu, chén thôi...nhoàm ...nhoàm..
    * 3h quay xuống tìm nhà nghỉ, ngày đầu ở Sapa nghỉ ở gần nhà thờ con gà,
    Tắm rửa rồi đi chợ, nói chung trên đấy cũng chẳng có gì để mua bán cả, vài thứ đồ lưu niệm, mình mua cái túi thổ cẩm và vấy cái khăn cho mẹ và chị gái, lượn chán rồi lại về nhà nghỉ ngủ, 9h tối xuống đường chơi, thời tiết về đêm khá lạnh, đi 1 vòng ko có gì chơi, mỏi chân lắm rồi xi mát xa chận cái nèo.... 100 ngàn cho 1 h bóp chân, 150 ngàn bóp toàn thân, thích bóp chỗ nào cũng đc..
    * 11h 2 thằng lại đi lang thang, dặt dẹo quanh đấy, và cái gì đến cũng đến, chạm chán với dân bản địa, dân trên đấy khá nhẹ nhàng, ko gây gổ với khách du lịch, tươi cười chào hỏi dăm 3 câu rồi đi, 11h 30 về ngủ
    * 10h sáng hôm sau dậy đi dồi nhà nghỉ, chỗ đấy khá buồn tẻ, đi tầm 1 km, đến 1 chỗ đông vui hơn, có nhiều trò chơi...
    Đêm nay có chợ tình đấy, 1 ng dân bản địa nói, nghe đã thấy phê rồi, tối phải đi chợ kiếm tình mới đc..,
    lang thang đi mua cái bản đồ mãi mà ko có, cuối cùng tìm đc cái Bưu điện, 20k cho cái bản đồ, đi thăm thú tý đã, lên suối vàng( thác tình yêu ) mùa này khá là vắng khách, ít ng đi, nhưng mà ko sao, càng ít ng càng yên tĩnh, thích đông ng thì ra chợ nhé.
    lộ trình là, nhà tôn - suối vàng - thác tình yêu ( nhà tôn là cái nhà trước kia làm bằng tôn :-(; đi 1 đoạn gặp suối vàng,,nứoc lạnh lắm, 2 thằng quyết định xuống rủa chân,
    đi tầm 30 phút cũng đến đc thác, mùa này ít nước nhưng thác vẫn đẹp,
    4h lại về nhà nghỉ, tắm rửa rồi đi ăn cơm, tối đi chợ kiếm tình, 8h đi chợ, khác với dự đoán ban đầu về chợ tính, 9h vẫn chưa thấy tình đâu, 9h 30 vẫn chưa thấy gì, thấy 1 bác dân tọc ngồi thồi khèn đc 1 lúc có ng đi thu $, chả thấy em gái nào cả, 10h 30 cũng chưa thấy gì, hỏi mấy ng thì họ bảo, đang bắt đầu đó, choáng..có lèo tèo vài ng, khách đu lịch thì ít, cánh xe ôm thì nhiều, chán phèo, đứng 1 lúc rồi té, lại đi lang thang kiếm chỗ chơi...., 2h rồi về ngủ thôi
    ......................................................
    ......................................................
    Có lễ chuyến đi lần này do chưa có kinh nghiệm nên ko thể gọi là đi phượt đc, phải gọi là hành xác, thời gian chơi thì ít, ngồi xe máy thì nhiều, ngày đi dài nhất là 380 cây, mưa cũng đi,
    Đến Sapa nên đén vào thứ 2- thứ 6, 3 ngày cuối tuần giá phòng khoảng 250k cho 1 ngày, các ngày còn lại tầm 150k-200k, nếu ở lại tầm 4 ngày cùng 1 nhà nghỉ thì giá tầm 150k cho 1 ngày, nhiều khi lên dịp cuối tuần còn ko có nhà nghỉ nữa cơ, đùng mua bán gì trên đó cả, giá khá cao, mà cũng chằng có gì để mua.
    Nên thử món cá hồi tươi sống
    Lúc về mua ít táo mèo về ngâm rượu nhé, đầu mùa giá 8k/1kg, cuối mùa giá 30k-40k/1kg, rượu táo mèo uống ngọt, bổ béo thì chưa biết
    Ảnh chưa post đc, vì chưa post bao h, vài hôm nữa sẽ có....

#19 comando, 3/12/11
    Sửa lần cuối: 3/12/11
  10. nguyen minh

nguyen minh Bằng A1

Lên sapa vào mùa này thì chắc là lạnh lắm nhỉ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...