Đổi màu Wave RS 110

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi maihoanglai, 26/2/11.

1. maihoanglai

maihoanglai Bằng A1

Thân chào các bác. Em là newbie. Hiện tại em được cấp chiếc wave rs 110 màu đỏ đi học dc 1 năm rồi. Nhưng giờ em lại không thích màu đỏ nữa mà muốn lên màu xanh đậm. Em có 3 phương án là:
    1. Sơn lại nguyên dàn áo rồi mua tem dán lại. Nhưng có 2 vấn đề đó là wave 110 đã lên dàn tem popstar mới mà em k thích nên có khả năng là không bán tem cũ. Thứ 2 là em không biết sơn thì chất lượng thế nào, có bằng sơn zin không? Và sơn ở đâu uy tín?
    2. Là mua nguyên dàn áo màu xanh tại head luôn
    3. Là kiếm bác nào có nhu cầu đổi thành màu đỏ thì thương lượng chầu cafe chẳng hạn :D
    Bonus: Em được biết sau khi đổi màu xe thì phải làm lại giấy tờ xe, nhưng em chưa bao giờ làm việc này, bác nào đã từng trải nói cho em biết rõ hơn 1 tí được không?
    Mong nhận được lời tư vấn của các bác.

2. kaka8x

kaka8x Bằng A4

bữa giờ ko thấy ai hồi âm , mình tạm góp ý vài dòng vậy
    có thể bạn rao trên mạng xem ai có nhu cầu đổi dàn áo thì đổi , 1 thgian nhất định nào đó thôi , nếu ko có ai đổi thì có thể bạn ra Tân Thành mua dàn áo cũ , rồi đem sơn tùy thích .
    Dàn áo zin giữ lại phòng khi thích thay đổi màu nữa thì có áo mặc cho em nó , rồi cứ đem dàn cũ đi sơn . Hoặc bán luôn dàn áo zin nếu ko còn thích nữa .
    Như mình thì lúc trước có 3 dàn áo , cứ thay đi thay lại cho zui , rồi cuối cùng cũng bán dàn áo zin , còn lại 2 dàn , mỗi lần muốn đổi kiểu thì đem 1 dàn áo đi sơn , 1 dàn áo mặc cho e nó đỡ nude :D
    Have fun :)

3. nhok_ngok26

nhok_ngok26 Bằng A4

mình thấy RS110 màu đỏ đen đẹp hơn màu xanh nhiều chứ , màu xanh nhìn sao sao ấy . Bạn thử đi tông đen hết , còn đỏ đạm làm điể nhấn giống chiếc RSX110 rock đó.

4. nhutdong

nhutdong Bằng A2

mua dàn áo mới + bán dàn áo củ thì giá gần tương đương với tiền đem sơn lại, nhưng nghe nhiều người nói chất lượng giàn áo lô hay head gì củng vậy mỏng manh và màu sơn không đẹp bằng zin. em có nhiêu í kiến

5. Santak

Santak Tập Lái

mình cũng đang muốn đổi màu dàn áo wave RSX 110 nè, theo mình bạn nên mua dàn áo lô đem sơn, dàn áo zin cất lại, mà không biết dàn áo lô nhiêu k nữa

6. zxkingkongxz

zxkingkongxz Bằng A4

Mình mới lấy dàn áo theo xe waves110(hàng đá xe),o có 2 chóa đèn trước sau>>giá 700k :D

7. xpress0905

xpress0905 Bằng A4

đang xe xịn mua dàn áo lô gắn chi trời

8. tridung_92

tridung_92 Bằng A2

chài xái lô mất giá trị con xe:-O

9. dickyboy

dickyboy Bằng A2

AE cho DK hỏi, xe RSX110 DK là đỏ đen, giờ muốn sơn lại chỗ nào màu đỏ thành màu đen cho đen nguyên 1 chiếc lun ấy mà, thì có cần phải làm giấy tờ lại hok ?????

10. zxkingkongxz

zxkingkongxz Bằng A4

Chắc chắn phải làm!Nếu o sợ hugo đá lông nheo thì vô tư đê>:).

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...