Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. dior

dior Bằng A4

Lửa yếu chưa chắc chỉ do bộ walang mâm lửa. Lửa 2 cục ra nguồn mạnh hơn. Nhưng mình vẫn thích xài 6 cục, đơn giản nó tạo từ trường đồng tâm hơn nên máy êm, đỡ rần hơn đc chút. Còn về chuyện đi lửa 6 cục đó giờ mình k bao giờ xài lửa 110. Giá cả thì cao, mà chất lượng k đi cùng giá. Với mức giá đó mình làm bộ anpha có thể đi nhẹ hơn bộ 110 chút
    Còn dên 110 thì mình k bàn, nhưng có nhiều loại ngon hơn zin

hai111 thích nội dung này.
  2. dior

dior Bằng A4

Tư vấn hết tất cả các bài, mà nói kỹ nữa thì hơn 50 dòng vẫn còn chưa hết, hằng hà sa số kiểu cách làm nữa

3. hai111

hai111 Bằng A1

Lâm cho mình hỏi thăm thêm
    Lửa và vô lăng thì có ảmh hwởng gì tới độ nóng của máy kg
    Tại nhà có 3 chiếc .mình thử nổ máy kg tải cùng 1 thời điểm cùng 1 thời gian cùng 1 điểm ga .mình thấy chiếc dream lùn 99 ít nóng hơn chiếc dream suppe 98 đời đầu lòng gang lửa 2 cuộn .cả 2 xe là zin chưa bung chưa làm gì xăng gió chuẩn hết

4. dior

dior Bằng A4

Dream lùn 99 xài lòng nhôm, super 98 đời đầu xài lòng sắt, độ tản nhiệt của lòng ảnh hưởng đến độ nóng máy, K liên quan đến lửa đâu, nếu quấn lửa quá mạnh cũng chỉ gây rát máy thui

5. driogold

driogold Tập Lái

mình có con super dream đời 98 h muốn làm lại máy thì làm ở đâu và chi phí khoảng bao nhiêu ạ ? xe đi yếu quá với h đạp với đề ko nổ luôn. @@

6. dior

dior Bằng A4

Phải kt xe mới biết nó bệnh gì đc, với ý bạn muốn làm gì rùi mới nhắm tầm giá bao nhiêu đc chứ

7. driogold

driogold Tập Lái

xe h đạp nó ko nổ, mình muốn bung máy ra làm lại

8. dior

dior Bằng A4

K nổ thì đem ra kt xem bị sao, bị phần nào làm phần đó chứ ai biết xe bạn bị sao đâu mà báo giá

9. Ngô Bá Cường

Ngô Bá Cường Tập Lái

[XIN HỎI] - Xe dream việt của em mua 2012, hiện đang đi bình thường, bị cái bệnh là đi qua gờ giảm tốc hoặc đường xấu một chút thôi là cũng nghe đầu nhựa kêu xoạch xoạch rất khó chịu. Em kiểm tra tay thấy không bị dơ dão gì cả. Xin hỏi các anh có kinh nghiệm chỉ giụp

10. Phuc...

Phuc... Tập Lái

Mình có 1 chiếc dream cao Nhật đã tân trang sữa chửa nhiều lần rồi, nói chung cũng gắn bó lâu lắm rồi, nát thì không nát, giờ mình có 10 tr + xe như vậy, mình muốn sửa vừa lực và đầm để mình tiếp tục dùng chở con đi học, như vậy đủ không, mong mấy bạn tư vấn, xin cảm ơn.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...