Future Fu 2012 máy bị kêu

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi Bear.Nguyen, 29/3/12.

1. powerkid

powerkid Tập Lái

mình đang dùng 1 chiếc Fu 2012 BXC - đã chạy đc ~ 1700km mà sao máy kêu to quá đi, lúc rồ máy lên nghe tiếng bạch bạch bạch to khủng khiếp giống như xe Fu1 bị hở xupáp do chạy lâu năm trước kia của mình vậy . Xe mới mà sao kì vậy, có chỉnh lại đc ko mấy bác hướng dẫn em với hix hix

2. drtin

drtin Tập Lái

xe chạy cần lấy trớn, số nào tốc độ đó, số 4 chỉ đi khi có trớn chứ không thể kéo được nhanh chóng từ 40km/h lên 70km/h. Bạn thử đi số 3 đến 60km/h rồi vào số 4 xem, xe chạy rất êm và bốc.

3. Bear.Nguyen

Bear.Nguyen Bằng A1

kêu là do bạn chạy k trả số đó, tốc nào số đó thì xe êm ru thôi ^^

4. Bear.Nguyen

Bear.Nguyen Bằng A1

số 3 đến 60 thì có vẻ hơi xót :) mình thì chạy số 3 tới khoảng 40 là cùng à.

5. tvloidaklak

tvloidaklak Bằng A3

Số 3 lên 60 mà sót j bạn. Số 2 mình kéo lên 60 còn thấy bình thường mà. Do thiết kế của fu La đi đương trường nên ở tốc độ thấp tương đối yếu và máy quá tải sẽ rất kêu. Nhưng bù lại ga rất dài và ở tốc độ cao tương đối khoẻ. Số 2 kéo giữ ga một Lúc có thể lên trên 75km/h liền nhưng bình thường chạy thì chỉ tầm 40 là sang số 3 để lấy chớn. Còn số 4 Chủ yếu chỉ để duy trì Vận tốc thôi hoặc để tăng tốc ở tầm 50 - 60 trở lên thôi.
    Đây là cách chạy phù hợp để bảo vệ máy thôi chứ fu mà cứ chạy theo kiểu ya hay wave 110 thì hại máy lắm. Nó kêu thấy mà xót.

6. sukaty

sukaty Tập Lái

cái này mình cũng đã thử tốc độ, bạn nói chuẩn luôn, thử kéo lên thì vẫn vô tư nhưng xe mới thì mình cũng có ý kiến là cũng đừng nên kéo như thế, mọi thứ cần phải cho giản nở đều thì lúc đó phần còn lại là do các bạn điều khiển thôi.

7. powerkid

powerkid Tập Lái

hix máy mình đi được 6500km rồi mà vẫn kêu cạch cạch , trước dùng nhớt Castrol giờ chuyển qua Motul thì êm hơn ít kêu hơn nhưng khi nóng máy hay chở thêm người phía sau là kêu lại, tiếng kêu to dần và khó chịu lắm , làm cho máy yếu đi hẳn . Ra HEAD thì ktv kiu cái dòng Fu này đặc điểm nó là như zậy, không chỉnh đc. Đi 1 mình có vẻ ổn ko dám chở ai theo nữa hix hix

8. gacon121212

gacon121212 Bằng A1

bạn có nhớ trả số thường xuyên ko đó
    nhớ bặ đầu đi là số 1 nha
    bạn mình nhìu đứa cứ è số 2-3 ra mà đi mình nghe xót lắm @@

9. hoang_minh_136

hoang_minh_136 Tập Lái

Chỉ bạn nhé, mình lúc trước cũng bị như bạn vậy. chạy nghe cộc cộc khó chịu lắm. Sau này có 1 lần ra ngoài thay nhớt, ko thay trong HEAD nữa, ko để ý thế nào ông thợ thay ngay bình nhớt 1 lít, tưởng rằng xe sẽ bị ì máy do nhiều nhớt quá, ai ngờ sau khi chạy thử vài vòng thì ko nghe tiếng cộc cộc nữa, mà chỉ thay bẳng nhớt Petrolimex chứ ko được MOTUL như các bác đâu nhé . bây giờ chạy ngọt ngào lại rồi. xe mình là BXC mua tháng 3 năm 2012. Chẳng biết có tốt ko nhưng thấy xe chạy êm hơn và ko bị gõ nữa thì mình để vậy luôn. bây giờ mình chỉ thay loại 1 lít thôi, hết bị gõ luôn rồi. Có sao chỉ vậy nhé

10. gacon121212

gacon121212 Bằng A1

mình cũng xài petro cho an toàn nè, dù sao thương hiệu cũng rõ ràng
    nhưng mà nghe nói đổ hết 1l vô máy sẽ ỳ mà

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...