Luật giao thông Gắn thắng dĩa trước(Wave alpha)có phạt ko?

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi phukhanhhuba, 23/4/12.

1. phukhanhhuba

phukhanhhuba Tập Lái

thank's bạn đã chia sẻ, vấn đề là mình muốn biết thay dĩa như vậy là phạm luật rồi đúng ko? 10 năm nay mình mới bị CSGT bắt 1 lần vì đèn xe ko sáng(mình có mở nhưng nó đứt bóng hồi nào không hay), mình chạy xe rất đàng hoàng và giấy tờ full, nếu xui xui bị bắt mà nó phạt cái dĩa của mình thì còn biết đường mà cãi!

2. nhokdjnouvo

nhokdjnouvo Bằng A2

chưa chắc đâu bạn ui,mấy CSGT nó koi giấy tờ là bík liền ak,wave 201 làm gì mà có thắng đĩa?nó bắt thì thế nào cũng bị nó ghi tội là thay đổi kết cấu xe(thắng đĩa),by h nó bắt vô rùi nó kiếm đủ chuyện để moi tiền mấy bác

3. SWind

SWind Tập Lái

Nói chung là cứ thủ trong mình 100k, để có gì còn giải quyết nhanh

4. stunvn

stunvn Bằng A1

nói cho bạn thêm đồng minh nhé.
    Bản Wave S 110 năm 2010 của mình chỉ có duy nhất bản bánh căm và thắng đĩa. (mình mua bản bánh căm + thắng đùm)

Mình ra tiệm làm bánh mâm thắng đĩa lên.
    Hôm bữa bị phạt thì không trách móc gì cái vụ mâm của mình cả. vì nhiều xe giờ đi mâm rồi.

---- tương tự bác
    Bác cứ yên tâm gắn đĩa đi. có cái đĩa nhỏ phạt gì kết cấu xe =.= Vì nhiều xe giờ gắn đĩa rồi. Tụi nó không biết đâu

5. phukhanhhuba

phukhanhhuba Tập Lái

thank's bác, mà bác nói nghe mâu thuẫn quá:)) , bác nói bản này có duy nhất căm+dĩa, mà bác lại mua căm+đùm là sao? (duy nhất chỉ có dĩa mà)

6. nhokdjnouvo

nhokdjnouvo Bằng A2

Cái này là xe wave @ 2001,ko phãi xe wave s hay wave @ 2010 nha bạn,bạn bít thì nói còn bạn ko bít thì bạn im giùm cái,T__T

7. caotrung

caotrung Bằng A3

Tui nghĩ:
    1. Bạn cứ gắn thắng đĩa - loại của Honda luôn. Đừng chế cháo - dĩa lớn, RCB....gì nhé
    2. Giờ thằng đĩa trước là RẤT bình thường + tụi nó làm sao mà nhớ hết được các đời xe có cái giề, chủ yếu là bắt pô, màu sơn, kèn hơi, tem...những cái nào dễ thấy + lạ
    ---->>> túm lại: CỨ GẮN VÔ TƯ!!!
    PS: Nếu bị túm vì vụ này, thì...coi lại ăn ở thoy!!! ^^ :p

8. pepsi90

pepsi90 Bằng A1

Mình cứ đi đồ zin là OK bộ đĩa của Honda...nhưng mấy bạn đi niền nhôm bánh nhỏ 50 60-70-17 ra CV 23/9 hay khu vực gần đó thì nó bắt đó....bữa tết tốn hết 1tr tiền ngu...Ức chế k chịu dc

9. PredatorS

PredatorS Bằng A2

Đi mấy cái niềng nhôm bánh nhỏ cho giống xe đua mình nhìn còn thấy ghét chứ đừng nói gì CSGT. Hỏi sao nó không lụm.

10. H.U.I

H.U.I Bằng A2

nó chủ yếu địa cái đĩa sau thôi, h xe lên thắng đĩa trước khá nhìu, chơi hàng zin honda là ok rồi, cứ thế mà đi bình thường ko sao đâu, trừ khi nó ko kiếm được cái lỗi nào nữa or đang đói thì đành chịu

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...