Garage sửa chữa, kỹ thuật --- SUZUKI VIVA CLUB

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi biquangphuc, 8/11/11.

1. dbcity20005

dbcity20005 Bằng A4

sạc lẫn IC đều mitsuba bác ạ
    à mà cái sạc mitsuba thường thấy cả 3 dòng ( Hon , Ya , Su ) thì thứ tự chân cắm giống nhau cả đúng ko bác ? em lên sạc Ati nên thừa ra cục đó . tính con wave 2 đèn cũ nhà em mà hỏng thì thay thế = nó ;)

2. sonyvaio

sonyvaio Bằng A2

3. maxfly

maxfly Bằng A2

ae có ai thay nòng-pittong bac viva 2 cang chưa ? xe mình lên cos 2 roài và hiện đang xì khói va hao nhớt

4. dammeviva

dammeviva Tập Lái

Xe ban hao nhot coi chung bi ho ron nong hay loc j do.coi lai xem. Con theo kinh nghiem cua minh thi khi xe lam lai ma co khoi.Ban keo dan 3 mieng bạc dầu (kéo bung no ra roi gan troi lai vao bittong).roi gan lai.se het khoi do.

===== Bổ sung vào lúc 23:51 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 23:39 =====

Bua moi mua soi sen cam viva(loai nhu xich xe tang).mua ve ma thay soi o nha chang bi j het, thi ra bi keu cam co.Jo con du nguyen soi sen cam,con moi tinh.ai mua minh chia lai cho(ja re).thank !

5. kaitokid

kaitokid Bằng A2

Bác nào chỉ em cách chỉnh phao xăng với ! Xe đang bị chảy tùm lum hà :( e đã tháo ra làm sạch bxc 1 lần rồi vẫn ko hết ! thỉnh thoảng nó bùn nhỏ lệ tong tong hơi sặc lên :(

6. Mister8x

Mister8x Bằng A1

Thx to bác Phúc, bác Huyrau
    Tình hình phải alo thẳng cho mr Huy rồi, nhưng .... chắc phải ra đó thử
    phải đóng lại sơ mi mới thay bạc đạn, nhưng chưa bít chõ nào? ngoài hay trong SU
    còn thay bạc thì chỗ nào cũng vậy.

===== Bổ sung vào lúc 11:38 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 11:02 =====

Mình có up lại giá của vòng bi tại http://www.bikervietnam.com/bfrm/showpost.php?p=4911706&postcount=25, Bro edit hội lại cho mọi người bít he

thx all

#46 Mister8x, 21/11/11
    Sửa lần cuối: 21/11/11
  7. Mister8x

Mister8x Bằng A1

đúng là mình đang cần bộ bửng trái phải. mua về sơn lại chắc okoes. mua lẻ thế chắc cũng bán chứ bro,
    còn phải làm máy lại nữa rồi mới sơn toàn bộ xe :D kinh tế eo hẹp làm từ từ vậy.

8. sonyvaio

sonyvaio Bằng A2

Mua lẻ hay chẳn gì cũng bán hết
    Em thấy hầu như ít ai gắn phuộc sau viva khi đã qua quá trình sử dụng.Phải chăng cứng hay giảm xóc quá tệ riêng em có một vài nhận xét là em lúc trước đi thấy rất ok nhưng dạo này độ nhúng không còn như hồi mới mua nữa nhất là khi qua mấy lằng giảm tốc nghe cụp cụp cụp nghĩ mà xót cả xe và ê cả mông.Em có tham khảo một vài ý kiến người thì gắn phuộc Future , phuộc YSS ,phuộc GAzi có người chơi luôn phuộc Cub 50.Em thấy phuộc Future rất nhiều người gắn và nghe nói cũng rất ok,phuộc YSS thì hơi cứng...Mong các bác cho em một vài ý kiến (phuộc nào vừa đẹp mà bền hợp với dáng VIVA)

#48 sonyvaio, 21/11/11
    Sửa lần cuối: 21/11/11
  9. biquangphuc

biquangphuc Bằng A2

Club mình có bác Dương kdsg đi Gazi bảo là khá êm
    Xe em đi Top Up 340 thì xóc ói cơm :)) => xem hình chữ ký
    Bác
    xitrumxanhq2 dưới này đi Future thì khen nức nở nè
    => Vài lời cho bác tham khảo :)

10. I'VivaR

I'VivaR Bằng A2

Viva 2 càng là viva gì? bạn có thể nói rõ hơn không?

Nhiều khi không phải phao có thể bong tu và kim xăng không khít, đóng ga xăng vẫn xuống -> chảy xăng, thay 1 trong 2

Đã alo thẳng rồi còn lăn tăn gì nữa? vô hãng thì chỉ có thay nòng mới, đ1ong xi lanh thì nó cũng đem ra ngoài làm

Còn YSS Yes-i nữa nè ngon chảy ke mà giờ kiếm lại không có hàng :p
    Nam index chơi luôn cặp G@zi gì đó lò xo tổ chảng cạ ốp hông, đi 1thì ngon, tống 2 thì xà đít
    Hôm bữa off thấy có mấy xe gắn cặp gì đó mới cũng 2-3 chiếc hình như lão thiên hoà cũng đang gắn thì phải, nhưng nhìn bánh sau nó trống trống

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...