GIÚP MÌNH CÁCH LÀM MỞ YÊN TỰ ĐỘNG CHO CON EX2K11 VỚi

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi vantruong, 18/11/11.

1. trungtin_bm

trungtin_bm Tập Lái

mua o khoa jupiter gavitar gan zo mở yên bằng cơ đi pro

2. xiukute

xiukute Tập Lái

trước tiên bạn ra tiệm linh kiện điện tử mua 1role 5 chan 12v.sau đó chạy wa bên của hàng bán phụ tùngo6ttoo mua 1 con cóc mở yên( nói là con chuột giựt nhé) rùi wa tiệm sủa xe đạp mua 1 ruột phanh xe đạp.rơle =7k,cóc 50k.ruột phanh 2k.còn cách đấu nối nhiều bài đả chỉ rồi mình không nhắc lại.chúc bạn thành công...

3. congbinh

congbinh Bằng A2

mấy pan chỉ jùm mình địa chỉ mua kon chuột giựt của xe ôtô. Vì mình có đi tìm nhưng ko có nơi nào bán hết. Mình cũng tới số 401,kinh dương vương như mấy pan ở trên nói mà ko thấy tiệm phụ tùng ôtô nào hết cả

4. vietkhanh

vietkhanh Bằng A2

401B An Dương Vương Q5 nha bạn. Dọc đường An Dương Vương Q5, tiệm nào có bán phụ tùng oto đều có bán hết

5. khanhbluea4

khanhbluea4 Bằng A3

hướng dẫn cụ thể cho bạn nha
    có 2 cách làm mở yên tự động
    -1 là mở yên bằng nút bấm
    -2 mở yên từ xa qua remote chống chộm

xin nói cách 2 trước _
    sử dụng cần có 1 chuột rút cửa oto loại 2 dây..hoặc chuột rút yên của xe atyla ( khuyên không nên dùng con này vì nó hơi to mà đắt được cái bền )
    keo dán
    dây phanh xe đap + ruột phanh
    cách thực hiện
    tháo tung xe ra gắn chuộ rút yên vào phía bên cạnh khóa yên có thể tháo và vứt bỏ khóa yên hoặc để lại cũng được..gắn dây phanh vào vỏ phanh...cho đầu dây phanh phía có kẹp chì vào mỏ mở yên ( mỏ kéo) . căn chỉnh hợp lí lấy dây rút cố định lại...cắt bỏ đoạn thừa nối dây phanh vào đầu kéo của chuột rút cửa ô tô....cố định chuột bằng keo là xong...đấu điện thì chuột có 2 dây 1 dây nối mass ...còn 1 dây nối với dây xanh dương của bộ chống chộm.......khi muốn mở yên từ xa bấm remote nút đề 2 lân yên sẽ tự mở...xe sẽ đẹp hơn nếu có pen đẩy yên ( nếu không biết đấu chống trộm có thể hỏi mình hoặc lục trong diễn đàn)

chuột rút cửa ô tô bán tràn lan ở các shop đồ chơi ô tô giá siêu re 40k

6. like_biker_1991

like_biker_1991 Bằng A2

Cần Thơ tiệm Trường Phát bán 70k/1 con :((

7. huan821114

huan821114 Bằng A2

Chế pen mở yên (cơ) em thấy nhanh, gọn, đơn giản, chỉ 70K, xài 2 năm rồi vẫn ngon cơm, chỉ cần vặn chìa khóa mở yên cái cóc, pen đẩy yên lên từ từ nhìn đã lắm, khỏi phải đụng chạm tới điện đóm :D

8. ngocvietct

ngocvietct Tập Lái

o tp hcm mua o dau vay các bac

9. Trendinhmuadong

Trendinhmuadong Bằng A1

Dây cấp nguồn nối vào chân 1 thì chân 2 nối mát hoặc ngược lại.

#19 Trendinhmuadong, 17/8/14
    Sửa lần cuối: 17/8/14
  10. hieutrung8806

hieutrung8806 Bằng A2

Mình cung cấp full bộ combo mở yên cho ex 11-14 chỉ 100k kèm hướng dẫn - cam kêt rẻ . 100k sẽ rẻ hơn so với thời gian + xăng + công tìm mua + vật tư.... để bạn lắp đc mở yên nha. các bạn có thể tự kiểm chứng. Bao công gắn lun là 140k.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...