Grande Grande bị lỗi lạ

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi viettien111287, 10/4/16.

1. viettien111287

viettien111287 Tập Lái

Xe grande của vợ mình đi đã được 9000km. Từ lúc 7000km đã bị tình trạng khi chạy ban đêm mở đèn thì đèn pha và cả đèn led đồng hồ đều không sáng đều. Nó cứ chớp chớp kiểu điện áp không ổn định. Kèm theo bệnh là nổ máy chạy bình thường thì không sao. Cứ mỗi lần dừng mà tắt máy nghe điện thoại hay mua đồ gì đó mà mở chìa khóa lên chạy thì chạy được một lúc là đèn fi sáng. Xe vẫn nổ máy nhưng lên ga là hụp không chạy được. Khoảng 5 giây sau đèn tắt thì chạy bình thường. Lúc nhẹ thì vậy còn lúc nặng thì y như vậy và kèm theo kiểu hệ thống điện khởi động lại. Kim thì chạy lên chạy xuống. Đồng hồ tắt mở liên tục. Tự khởi động lại như vậy xong thì lại chạy bình thường. Cho mình hỏi thì lỗi này là sao vậy. Đã kiểm tra tại yamaha mà vẫn chưa ra bệnh và chưa hết bệnh

tienquy_90 thích nội dung này.
  2. Anhbuu

Anhbuu Tập Lái

Cái đèn sáng không đều cũng có thể do bình điện không sạc đầy, hoặc dây điện bị chập hoặc đứt dây ở đâu đó... còn lỗi không chạy được đó bữa trước e cũng thấy đâu đó có ng cũng kêu về bệnh này rồi.... chúc bác nhanh sửa đc nha
    haizz YAMAHA ra mắt 2 dòng xe mới là grande với acruzo mà thấy lỗi tùm lum... em cũng đang đau đầu với con acruzo. thiệt người ta nói đúng ya thì chỉ nên tin vào xe số.

3. tienquy_90

tienquy_90 Tập Lái

Hi b.
    K biết b đã khắc phục được tình trạng này chưa?

4. Ng cuong

Ng cuong Tập Lái

Hic, xe vợ mình cũng bị vậy, đang đi tắt máy luôn. Ra yahama họ bảo lỗi bộ sạc nguồn. Thay 670k cách đây mấy hôm. Bây giờ bị lại nữa, vợ chửi quá trời.
    Bác sữa đc chưa vậy, lỗi gì vậy
    Bác chia sẻ cho e biết với

5. tienquy_90

tienquy_90 Tập Lái

Haiz. Mình cũng đang hỏi tùm lum. Tình trạng ngày càng nặng. Để vợ đi nguy hiểm lắm.
    Nếu chỉ thay sạc mình chắc k thể hết bệnh được.
    B giữ liên lạc nhé. Có gì thì cùng chia sẻ.
    Cần đoàn kết lại để đòi quyền lợi chính đáng

6. tienquy_90

tienquy_90 Tập Lái

Bác cho mình hỏi. Ngay sau khi thay sạc thì có hết bệnh k?

7. Ng cuong

Ng cuong Tập Lái

Mới bị lại nè, lúc mình đi hai hôm nay cảm giác nó cứ hụt ga ấy bác, chiều nay vợ mình đi thì kim đồng hồ cứ quét qua quét lại, đèn vàng cứ sáng rồi rồi đề ko đc luôn. Tắt máy một lúc rồi chạy đc. Nó cứ bị đi bị lại hoài vậy, bạn có biết cách khắc phục ko

8. Ng cuong

Ng cuong Tập Lái

Mới thấy thì đi hai hôm rồi chỉ cảm giác hụt ga nhẹ, mình để ý mới thấy, hôm nay là bị tắt tắt máy. Xe mình vừa hết bảo hành

9. tienquy_90

tienquy_90 Tập Lái

Mình chưa biết cách khắc phục. Đang lo quá. Hix.
    Tình trạng của b có vẻ nặng. B nên mang ra hãng yêu cầu xử lý .Chứ đi thế nguy hiểm quá
    Mìng

10. tienquy_90

tienquy_90 Tập Lái

Xe mình cũng hết bảo hành rồi .Thực sự đang rất đau đầu. Mình lại đi nhiều. Hôm trc leo đèo tí nữa thì xong đời.
    Xe bạn bảo dưỡng định kì k?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...