Hayate Hayate SS FI bị bệnh khó hiểu về ga + dàn đèn

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi phucspeed, 9/12/14.

1. phucspeed

phucspeed Bằng A2

Hi mọi người,

Cho mình hỏi mình đang đi Hayate SS FI đời cuối 2012. Đi 30k.
    Xe bị tình trạng sáng ra chạy khoảng 400m -500m xong tự tắt máy, đề lên để garanty được, kéo nhẹ lên xíu đi tắt lại, phải để nó nổ 1 lúc hoặc kéo nẹt nẹt nhẹ, thì bình thường. Nóng máy hết. Đi khoảng 2 tuần bị nặng dần lên thích thì nó tắt.
    Đem lên suzuki( Biên hòa) sửa thay mobin sườn + thay nắp bình xăng lớn + thay luôn bép phun.
    Xe ok được 3 tuần
    , giờ bắt đầu bị lại hiện tượng sáng ra 400m-500m tắt và nặng dần mỗi ngày, mỗi ngày lúc nó bị thì phải đợi lâu hơn mới đi được. Mà lúc nào cũng đề rồi để garanty được, kéo lên mới tắt.
    Xe mình cũng bị bộ đèn chớp sáng mờ và sáng rực cả đèn pha và đèn trên mặt đồng hồ mờ và rực theo, ko biết dàn điện có ảnh hưởng FI ko và cũng không biết dàn điện có sao không, xe bt đèn sáng mờ hơn, đi đêm vẫn ok, mà có lúc nó sáng rực lên đèn rất sáng không biết cái nào mới là bình thường.
    Mọi người cho hỏi xe mình bị tình trạng gì? Sửa ở đâu? Hay ra suzuki bảo hành làm gì?

Thanks, e mới đổi con này bực quá. Mua lại con này tưởng ngon mà bị vật quá. haiz.​

2. phucspeed

phucspeed Bằng A2

Đã sửa xong, lỗi do bình ắc quy và IC của bộ phun xăng.

3. Văn Thành Kts

Văn Thành Kts Tập Lái

chia sẽ về bệnh cụ thể đi bạn

4. nguyentri8x

nguyentri8x Tập Lái

nói chung hàng Hayate Fi máy móc rất ổn, khi mà bị vấn đề về tắt máy thì nghĩ ngay đến bình ắc qui ngay, có thể nó sắp hư nên cà giựt.

5. gaosilver

gaosilver Tập Lái

Xin lỗi vì đã đào mồ nhưng mà pác chủ bị y như tình trạng xe mình luôn, chỉ mình cách khắc phục được k ạ?

6. khongthechoitu

khongthechoitu Bằng A1

đúng là bệnh khó hiểu thật đó ạ

7. tuquantri

tuquantri Bằng A1

em có con xe biển 6789 30x9 cần bán
    em bán biển số là chính xe chính chủ 50tr

8. tuquantri

tuquantri Bằng A1

bác nào cảm thấy ưng thì alo em 0969927380

9. Mr Aloght

Mr Aloght Tập Lái

Mình may mắn hơn là gặp đúng thợ và mò đúng bệnh, nó bị cái béc tròn tròn như cái bánh phục linh ak có 3 đầu vòi 1 xăng 1 khí ra 1 xăng trộn, sau khi xịt và vệ sinh đầu khí thông thì hết kẹt ga và xe trở lại bình thường

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...