Help! Cần tư vấn xe wave 50cc muốn lên 100cc

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Lê Minh Quý, 23/1/18.

1. Lê Minh Quý

Lê Minh Quý Tập Lái

Chào các pro!
    -Hiện em có con wave 50cc, chạy yếu quá nên em muốn nó mạnh thêm! Nhờ các pro tư vấn giúp em muốn lên 100cc thì cần thay những gì? (em nghe nói phải thay dên, thay BXC, thay đầu bò) có đúng hay không? Và chi phí ra sao?
    -Hoặc nếu em không lên 100cc nhưng muốn máy chạy mạnh, bốc thì phải làm sao?
    **Nhờ các pro tư vấn, cho em cái chi phí luôn (em là sinh viên ạ)
    Em cám ơn!

2. dior

dior Bằng A4

Số tiền bạn muốn làm từ con 50tq đó lên+ với bán con 50tq đó đủ để bạn mua đc con 100cc zin cũ rùi. Lấy cái xe zin làm lại cho khỏe hơn

Nếu là sinh viên điều kiện còn khó khăn quá nên để đó học cho tốt, sau này có điều kiện chơi cũng đc mà. Nhiều thợ làm xe ng ta còn có sổ hộ nghèo nữa đó bạn

Lê Minh Quý thích nội dung này.
  3. Lê Minh Quý

Lê Minh Quý Tập Lái

Đắt vậy hả anh? Nếu vậy em làm cho máy bốc lên thôi khỏi lên 100cc thì xoáy nòng lên cos còn gì nữa không anh?

4. dior

dior Bằng A4

Gì đâu mà đắt, con wave cũ giờ có 7-9tr, bán con tq nếu đẹp cũng đc 5-6tr. Bù vài tr mua con xe zin mà đi, sườn gắp cứng, thép sườn tốt mà chơi cho thoải mái, mấy con tq sườn làm bằng sắt là chính, làm cho nhẹ cho bốc thì đc, chỉ sợ nó yếu sườn rung chịu k nổi. Kiếm 1 con xe zin lên đồ chơi cho đỡ phí
    Tính tới tính lui, làm tới làm lui coi chừng tính già hóa non à

5. Lê Minh Quý

Lê Minh Quý Tập Lái

hèn gì, em ôm cua không được, bị chao đảo quá trời!

6. Aorinon

Aorinon Bằng A2

tốt nhất là bác nên để tiền mua 1 chiếc 100-110 cc zin là tốt nhất xe tq sườn và chân của nó không tốt đã vậy lên 100cc còn rung và chao đảo hơn không nên chút nào

7. anhiuem999

anhiuem999 Tập Lái

tui cug có 1 chiếc wave 50 đã làm bài nhẹ piston 3 bạc lở cam 7li5 dên nhỏ 100 nồi 6 lò xo độ qua lăng alpha bxc 150 đã tes với con wave hảng ăn dứt lun

8. dior

dior Bằng A4

Kiếm con zin nào làm ngang bài mà test chứ test với xe zin toàn tập chi cho mệt

9. Aorinon

Aorinon Bằng A2

Lạy bác test với xe zin......

10. Thaoophuong

Thaoophuong Bằng A2

đắt vậy hả

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...