Help !! Cho mình hỏi xe mình CXN dên nhỏ 3 bạc chạy yếu quá . ( mới làm dc vài tuần )

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi vanmy00, 24/4/12.

1. vanmy00

vanmy00 Bằng A1

Tình hình là xe mình wave rs taiwan SYM . vì yếu quá rồi nên mang ra làm xem sao . ( xe mình mua lại lâu rồi , chạy dc time ra làm lại vì kêu , ng quen nói xe mình cam độ nên xuống zin 5 ly mấy ak . rồi làm nồi thui . nồi có 180k ko bik sịn ko ) làm nồi xong thấy chạy y như cũ haizz 40km ok 50-60-70km ( 1 mình ) máy nó la mún khóc lun ) . chạy 1 times nữa mang ra làm lại tiếp . ( ng quen típ , vì thằng bạn làm 2 chiếc bên đó cxn nhỏ 3 bạc lun , chạy ngon ơi là ngon ) nên mình nói tháo banh máy ktra lun hư ji làm đó lun . tháo ra thấy có sẵn cây dên nhỏ 110 nên mình nói làm cxn dên nhỏ 3 bạc lun . cam 6.5ly , ....này nọ ....nhưng ko làm nồi ( vì bữa sửa xe có làm rùi 180k ak ) . rồi làm xong xuôi ....... ổng test thử xem có bắt ko .chạy nó yếu vs ko bắt . nên ổng tháo nồi ra dán bố lại vs thay 4 cái lò xo độ . ( ko thay 4 miếng nồi nha , vì bữa thay nên xài lun ) . gắn vào chạy thì quá good lun . mình qua chạy thử ( ak bình xăng 110 centa cũ của xe nha ) , số 1 lên 30 vọt mạnh lắm , số 2 lên 50 , ( vì hẻm nên chỉ test z thui số 3 4 thì ok chạy ngon lắm ) . nhưng cảm giác bị ém ( do cây pô ) rồi thay pô móc cxn . chạy thoáng mạnh êm ... nói chung ok lắm . qua hôm sau đi làm , chạy thử đường vắng kéo 1 phát lên 80Km ( mừng ta nói lun ) >:)... nhưng ko bik có lên dc 100-110 như mấy bạn CXN dên nhỏ hay chạy nói ko nữa . chạy dc 3 tuần rùi . có thay nhớt lại rodai . bữa chạy về BD chơi rồi về . mấy ngày sau ko bik sao cái máy nó z nè .
    - máy chạy lúc mạnh lúc yếu . vd : sáng chạy thì hên xui lúc thì bt lúc thì íu sìu . tối cũng z bữa zui thì vọt bữa pùn thì đì đì khó chịu
    - số 1 lên 20 ( máy la như đàn bà ) số 2 số 3 số 4 . tàn tàn kéo quá nó la như phụ nữ
    - trên đường làm về ( trường chinh ) đường rộng kéo thui . số 1 2 3 4 rồi chạy lên đc 60km ....ta nói.......máy nó la như phụ nữ đẻ z ak nghe nó la mà sợ nó lúp bê lun ak chứ . hok dám lên nữa . vs lại lên 60km rùi cảm giác nó kéo máy sao ak . khó chịu lắm . 80Km chắc hok dám rùi .
    tối hay đi dạo vs thằng bạn , xe nó làm trước mình cả tháng . nó chạy 5000km rùi mình mới dc mấy trăm ak . thằng kia nẹt nẹt thấy ghét quá nó dừng đèn đỏ rùi đèn xanh bắn số 1 , số 2 60km , số 3 80km , số 4 .......rồi nó tàn tàn lại (nó kéo lên rất nhanh ) mình ngồi sau . mình 71KG nha , thằng bạn chừng 5x kg . mà nó chạy z ak . mình ngồi sau mà bất ngờ ghê ( ak thì ganh tỵ ý mà ) . về chạy lại xe mình . hjx có 1 mình mình ngồi mà nó như z . pùn ơi là pùn . ko bik do cái gì nữa .
    Sr ae nha mình nói nhiều quá , vì nói tóm sợ ae ko hĩu , mình nói ra hết lun. Sr ae ráng đọc nha . Thanks mọi người

2. maxcui4949

maxcui4949 Bằng A2

hay la xe cua pro bi. ;up'be roi k bom nhot'

3. xuanthinh9x

xuanthinh9x Bằng A4

E có con xe cũng làm bài giống bạn này, dạo này cũng yếu lắm...ai biết giải thích và chỉ cách giải quyết dùm

4. chaly_4789

chaly_4789 Bằng A2

chào các anh. trình độ của mình thì chỉ mới lên được bài 110 trái 110 bịnh centa. cảm nhận khá ok, 500m là 110 non. còn bạn mình nó nói 3 bạc lỡ với 2 bạc thì 2 bạc chạy có cảm giác hơn. còn độ phá dên với hao nhớt củng như nhau. không biết thế có đúng không. ae nào rành chỉ mình cái
    còn cái dụ xe bạn yếu. có khi nào xe bạn mới làm lần đầu tại tiệm nên bị phân biệt đối xử không ?

5. vanmy00

vanmy00 Bằng A1

mình nghe nói là 3 bạc chạy cũng ok lắm nhưng ko phá mày nhiều . còn 2 bạc chích ắc thì chạy phá máy lắm nhưng đc cái là nó mạnh hơn zên nhỏ 3 bạc nhiều lắm . . ( theo mình bik là z ko đúng ae bỏ qua )
    nói chung ông chủ tiệm cũng quen bik trước đó đi uống cafe tại quán quen hoài ak . rồi thằng bạn làm xe mình cũng hay qua . rồi hay hỏi này nọ về xe mình . 1 times sau mới mang xe qua làm ( gom đủ lúa ) ^^! nên ko phân biệt gì đâu . rãnh mình chạy qua chơi phụ hoài ak ( học ké nghề í mà )

===== Bổ sung vào lúc 23:43 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 23:39 =====

xe mình chạy bơm nhớt bình thường ( bơm nhớt nhỏ ) của xe chứ chưa thay bơm nhớt riêng . khi nào có lúa . tháo ra làm bơm nhớt riêng to to cho nó lành vs xem cái cái nồi ( có lúa nhiều nhiều thì hốt nguyên cái bộ nồi future lun ) . ak , sáng nay đi làm . chạy ga ngọt lắm pô nghe cũng ấm vs lực hơn mọi khi . nhưng tốc độ thì lên chậm lắm . kéo nó lên từ từ ak nhưng hok lên cao được . tà tà 60Km đổ xún ak . haizzz

Phong2807 thích nội dung này.
  6. chaly_4789

chaly_4789 Bằng A2

:D nếu mà hông đi dên 110 thì củng hổng cần thay bơm nhớt rời đâu bệnh tình này cần nói cho thầy biết để thầy chữa :D
    mình củng đang đợi có ít tiền lên 2 bạc lun cho biết đua đòi với ngta :D chứ lên 3 bạc chạy chán củng phải lên 2 bạc .

7. duykhang7914

duykhang7914 Bằng A2

Để 3 bạc chạy củng ác lắm .cần gì lên 2 bạc cho đồ nó mau hư.xe chẠy mà máy nó la như bà đẻ thì 1 là tuột nồi , 2 là dư máy.bạn về kiểm tra lại nhông dỉa coi sao .nếu còn zin thì xuống 14-34 hay 15-36 là chạy được rồi.cÒn bị tuột nồi thì tháo ra làm lại thôi

8. vanmy00

vanmy00 Bằng A1

xe mình thay nhông sên dĩa lúc làm xe xog . 13-34 . z dc k hay bắt buộc phải 14-34 . 13 vs 14 ảnh hưởng nhiều k bạn hjhj tks

===== Bổ sung vào lúc 10:41 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 10:20 =====

xe mình thay nhông sên dĩa lúc làm xe xog . 13-34 . z dc k hay bắt buộc phải 14-34 . 13 vs 14 ảnh hưởng nhiều k bạn hjhj tối qua chạy thử số 1 lên 20. giữ gas zô số 2 bốc đầu . chắc k bị nồi . cái vấn đề là lên 60km nó la z òi ai dám lên nữa ( k bik lên đc k ) sợ vs có cảm giác sợ lúp bê . z sao dám đi vũng tàu vs bạn . vs lạ tốc độ z chạy k lại vs chờ đợi mất times đi VT mà lết 60km vs ng ngồ sau thi bao jờ mớli tới . hj tks bạn

9. biketvt

biketvt Bằng A4

nghe kể y như bị cháy xú pắp, xoáy xú pắp lại hoặc thay xú pắp mới xoáy xú pắp mới rà kín miệng chén lại trên đầu ky lát củ

10. vanmy00

vanmy00 Bằng A1

xe mới làm mà bạn , tất cả đều làm hết rùi , mà xúc pắp hình như đâu có cháy nhanh dữ z đâu ^^! hihi khoảng mí tháng mới phải đi xoáy xúp pắp lại mà ^^!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...