HELPPPP!! CẦN PRO VỀ NÒI EX GIÚP ĐỠ

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi windnguyen, 25/3/17.

1. windnguyen

windnguyen Tập Lái

Tình hình xe mình là ex 2012 nay cũng chạy dc 50k km rồi.Thời gian gần đây xe bị hiện tượng :
    khi bóp côn đạp số 1 nhã côn từ từ rồi vặn ga thì có tiếng kêu tạch tạch giống như là ga bắt không kịp khi nhã côn vậy chứ nó ko phải vặn ga nhã côn là nó trường đi nhẹ nhàng êm ái giống lúc đầu. Cảm giác nòi bắt chậm hơn so với khi e vặn ga ( e chạy ex cũng dc 2 năm rồi nên ko có chuyện nhã côn với vặn ga sai hay lạc nhịp được) Em vặn ga cực kì nhẹ rồi nhã côn cho xe tự trườn đi xíu rồi mới vặn ga lớn xíu nó mới đỡ kêu . Cứ hễ vặn ga đều với côn khi nhã từ từ là bị kêu tạch tạch rất khó chịu. Mình đã canh nòi lại đủ mọi cách thay bố nòi zin mới nhưng vẫn bi. Lúc đầu nghĩ do xe chạy lâu nên đã xấy subap lại cạo khoi .Tán cao su nòi lại. Nhưng giờ vẫn bị. KHi sửa xe thì chỗ sửa xe bảo thay sên cam, và dớt lại miếng nhôm ở trong nòi vì nó bị khuyết. lúc đầu vừa sửa xong thì nhã côn vặn ga đều là trườn đi ngay rất mượt, nhưng vài ba bữa lại nhã côn thật nhẹ cho nó ko kêu rồi mới dám vặn ga lên rất khó chịu. Mong các pro chỉ giao. Nguyên nhân có phải do nguyen bộ nồi đã mòn cần phải thay mới gì không hay là do sên cam hoặc bộ phận nào khác ạ. Khổ lắm :( mún zin bình thường như người ta cũng không xọng , mong mọi người chỉ giáo .Khi cạo khói và vệ sinh thì ko có bộ phân cam cò xubap nào bị gì hết vì e chạy kỉ.

2. windnguyen

windnguyen Tập Lái

3. windnguyen

windnguyen Tập Lái

4. dior

dior Bằng A4

Nhả ra kiu tạch tạch vậy có thể do bộ nồi k bắt, bố nhảy bên trong. Thợ vớt nhiều khi k dám vớt cho hết hoặc vớt vẫn chưa đều mặt, canh bộ đế với lò xo k đều nên cũng có trường hợp mới làm đi tg ngắn bị sựt sựt lại

5. windnguyen

windnguyen Tập Lái

Cảm ơn anh đã chia sẽ.em có nghe 1 thợ yamaha bảo đế đó nếu khuyết phải thay mới chứ ko vớt như wave dream dc, hiện tại do e chạy cũng lâu rồi làm lại thì cảm giác chỉ cần vặn ga trước xíu chậm hơn nhã côn xíu là kêu tạch tạch ngay. Nên e muốn thay chuồng heo và các bố hoặc full cả bộ nòi trong hãng. Anh có biết giá của bộ nòi hãng ko ạ. Cảm ơn a

6. dior

dior Bằng A4

Ng ta vớt ầm ầm có gì đâu. Nếu bạn thích thay mới cứ vô hãng mua về thay cũng đc. Giá mình k nhớ, vì cũng ít ai thay

7. mike-style

mike-style Bằng A2

Đế nhôm ai bảo vớt k đc? Nói chung tất cả những lỗi trên có thể khắc phục đc

8. windnguyen

windnguyen Tập Lái

9. windnguyen

windnguyen Tập Lái

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...