Heo đạp sau Exciter không ăn . HELP .

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi vuafahoai, 26/11/11.

1. scuderia

scuderia Bằng A2

Mình thì đi heo của X1r.Đã từng bị như bạn nên bạn tham khảo cách của mình xem sao.Mình tự làm nhé!

Hồi mới lắp xong,ăn lắm!Đc mấy hôm trời mưa thấy phanh sau ko ăn gì cả.đạp hết cỡ thấy má phanh chỉ bóp vào có tí thôi.Hỏi mấy ng thì họ bảo trời mưa nên bị thế.Nhưng mình nghĩ mọi ng đi ầm ầm ra đấy có sao đâu.Nói linh tinh:))
    Sau đó mấy hôm mình mang về chỗ ông anh ở quê.2 anh em bỏ ra làm.
    Đầu tiên mình mài 2 má phanh chút xíu(đã làm làm 1 thể)
    Sau đó là nhồi phanh.Khâu này rất quan trọng!Chẳng hiểu sao thấy trong dầu rất bẩn.Đạp..nhồi..đạp..nhồi...cứ thế liên tục.Bạn làm tới lúc hết hoặc rất ít bọt trào ra là vặn con ốc 8 vào.Nhớ là khi nào đạp thấy cứng chân thì vặn ngay lập tức.Lưu ý cho bạn nữa là đổ dầu đừng tham đổ nhiều hoặc đổ đầy.như vậy ko thể đạp dc đâu.Đổ tầm nửa bình dầu là đạp ok.Chúc bạn thành công!!!

2. vuafahoai

vuafahoai Bằng A2

Thank bạn . mình cũng làm như bạn , thao hẳn con ốc 8 ra , đạp nhồi như bạn đầy heo là đóng . mà vẫn nhẹ hều hệu .
    ấn tay vào vẫn có lực đẩy ra hút vào như b/t mà ko hiểu sao dầu lên rất ít , lấy tay đạp mỏi thì thôi , vẫn ko ăn thua , tháo ốc 8 ra dậm mạnh dầu nó bay như tên lửa ^^! mà vẫn chịu .

3. nguyenkingbida

nguyenkingbida Bằng A2

cái này làm ở nhà cũng hên xui lắm, nhưng cách mình làm là tháo dây dầu chỗ heo ra, bỏ đầu dây dầu ngậm trong chai dựng dầu, cái chai mình mua để chăm thêm ah, rồi đạp thắng, sẽ thấy ko khí nổi lên, chừng nào hết khí thì thôi, sau đó chăm dầu vào heo, xả ốc 8 ra chút đỉnh thôi. chăm đầy rồi thì gắn dây dầu dô heo cho lẹ, vừa gắn vừa đổ dầu lên con ốc nữa cho nó đừng bị khí tràn vào. sau đó đạp thắng xiết ốc 8 lại, rồi mới nhả thắng ra nha, nhả ra trc no hút khí ngược trở dô heo là công cóc ah

4. vuafahoai

vuafahoai Bằng A2

thank bạn. mình thấy cách này khả thi đó . Mình sẽ thử được . thank ban nhiều nhé .

5. scuderia

scuderia Bằng A2

Chẳng cần phải tháo hẳn con ốc 8 ra làm gì đâu bạn ah.hơi vặn nó lỏng ra chút là dc mà.để khi nào đạp thấy cứng cứng chân thì vặn ngay vào.Cái này tốt nhất là 2 ng làm cùng nhau.Bạn lấy chân đạp cho đỡ mỏi và cảm giác tốt hơn tay.Ah,tí quên.Lúc đầu thì bạn đạp nhanh nhồi dầu xuống,nhưng sau đó thì chậm dần+ quan sát ở chỗ ốc 8 ấy.từ từ từ từ...nếu thấy hết bọt cái là vặn ốc ngay lại.Mấy cái này tức thật,đang đi ngon tự nhiên dở chứng mà lại khó sửa rất khó chịu.hi.Khi nào sửa Ok nói cho ae biết 1 tiếng nhé;))

6. vie.nguyenquang

vie.nguyenquang Bằng A4

Nếu biết làm thì chỉ cần 5 phút là xong, nếu ko biết thì cả ngày cũng xong. Nếu bạn có khả năng tự xử mình sẽ chỉ chi tiết cho. Chụp hình luôn cái gãy X1R lên càng tốt:)

7. vuafahoai

vuafahoai Bằng A2

Thank AE nhiều em đã làm xong như bạn này . Quả thật là cảm ơn bạn =)) . Vui quá trớn , hehe .

8. phuc1084

phuc1084 Bằng A2

thắng bạn đả ăn chưa hay vẩn chưa ăn vậy ?.nếuu chưa ăn thì chụp cho mình cái thế bắc heo vào bộ gảy x1r của bạn gởi vào inbox cho mình đi.luôn tiên cho cái số phone càng tốt
    mình nhận được thì mình sẻ chỉ cụ thể cho bạn làm.nếu không ăn thì mình bỏ nghề làm xe luôn
    tòn bộ con xe này cả 3 cái đỉa đều ăn ngon lành và mình đều canh dầu hết đó

9. bianhlk

bianhlk Bằng A2

hix mình cũng bị tình trạng này khi lên bộ số gảy, phải đạp mạnh thì nó mới chịu ăn, nhưng cũng không đc như đi gác chân zin. bộ số gảy của em đây:

#19 bianhlk, 1/12/11
    Sửa lần cuối: 3/12/11
  10. Quý Gà

Quý Gà Tập Lái

e cũng bị giống bro này , cùng bộ số gảy này , ai chỉ e với :((
    p/s upppppppppppppppp cao để có người vứt phao:103:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...