Taurus Hỏi đáp TAURUS vào đây ae!!!

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi minhtiendi3, 19/5/10.

1. huynhtru

huynhtru Tập Lái

Bạn nào bít giá dàn mặt nạ dính với yếm của tau giá nhiêu ko .ko cần dàn nhám với xi nhan nha .thank

2. anhchangkage

anhchangkage Tập Lái

Bạn nào bít chổ nào đáp dàn nhựa ở Bình Dương chỉ mình với ! mình gắn đi đuôi x1r nhưng còn hở 2 bên đèn nhìn tục wá.....

3. anhchangkage

anhchangkage Tập Lái

dưới 200k ko tem

4. tranminh0409198

tranminh0409198 Tập Lái

các Bác cho em hỏi với, em không rành về xe lắm, mong các Bác giúp đỡ
    Em có con Taurus chạy được 45k , mà dạo gần đây xe chạy xuống quá, mà phải đi làm , đi công trường xa nên chạy xe thấy bị ức chế quá :(
    TÌnh hình xe em nó thế này :
    1. Chạy rất ỳ, lên ga mà chạy không bốc được bao nhiêu ( điều này thì cũng dễ hiểu - vì xe cũ rồi)
    2. Xe chạy hay bị giật, lúc về số rồi lên ga cứ xộc xộc, giựt giựt lên mấy cái,như kiểu nhông sên mòn quá không ăn vậy á, có khi là xộc kéo dài 1 lúc, híc, em mang ra tiệm ( đã thay nhông sên dĩa 1 lần- trong hãng)
    gần đây lại bị hiện tượng như vây, lần này mang ra tiệm, thi cũng kêu thay nhông sên dĩa, nghỉ như lần trước nên cũng thay,thay cả đùm, nhưng về đi thì vẫn bị giật, xộc lên, nếu chở thêm 1 người thi đi rất bực mình, mang ra thợ hỏi lại thì kêu là bị gì trong nồi rồi, nếu làm thì tháo lốc máy, xoáy supbap, làm lại nồi...blab plab..hic, hỏi nhiêu tiền thì kêu là phải mở ra, chuẩn bị tầm 800-1000k nếu hư gì thêm thì lúc đó tính thêm phụ tùng thay...hichic, giờ không biết sao luôn, cũng chẳng biết nó nói vậy có đúng bệnh chưa mà làm nữa, sợ làm tiền mất tật mang...cũng đang tính mang vào hãng xem thế nào, mà thấy sửa nhiều tiền quá,hic
    Vậy nên giờ EM lên đây hỏi xem mấy Bác trên diễn đàn rành về xe nói xem xe e nó bị gì ạh, nếu đi sửa thì nên thế nào cho hợp lí, đáng đồng tiền chứ sợ đi sửa tiền mất tật mang, đi sửa tốn tiền mà về vẫn như không thì thêm ức chế...!
    P/s : Em chạy xe cũng giữ lắm đấy nha, chạy 45k đã thay nhông sên dĩa 2 lần, thay lọc gió, thay lọc nhớt...và một số phụ tùng mà khi vào hãng nó yêu cầu em đều thay hết chứ không phải tiếc tiền để xe tàn quá làm gì, mà h chạy xe vẫn bị ức chế quá, nên nhiều lúc cứ nghỉ tại thằng Yamaha làm xe như **** không bền như Honda, hic ( em nói thiệt tâm trạng các Bác đừng chém em tội nghiệp!)

5. boyhoangtu

boyhoangtu Bằng A4

Tranminh0409198: Bạn ơi theo mình bạn nên xem tình hình NSD thế nào thì thay chứ dừng dựa vào KM, có thể 1 phần do NSD còn lại là do nồi và suppap lâu ngày rồi! Trước mắt bạn cứ xem NSD mòn chưa, nếu mòn thì thay vào! Sau đó làm nồi lại xem sao! Xe mình đi 50 ngàn rồi mà thay 5 6 bộ NSD, làm nồi 2 lần và đổ 1 chai cacbon vào xăng để xả gói xupap! Tiền thì 1 bộ NSD vào hảng mua nha! dưới 300k tầm 250k à, nhưng nhớ vào hảng mua vì mua trong hảng mới đúng NSD Taurus (7li)! Bố nồi cũng vậy vào hảng mua 55k 1 miếng mua 2 miếng 110k! nếu có điều kiện thì mua thêm 2 lá sắt nữa + 1 chai nhớt hảng 80k! về đem ra thợ làm nồi thêm tầm 250k tiền dán bố 3 càng và công cán nữa! xong xe sẽ khác hẳn ngay!

TraiNgheo-ĐamMe thích nội dung này.
  6. kidkington

kidkington Tập Lái

tau gắn bô gì để đi cho êm nhỉ

7. lifeclup

lifeclup Tập Lái

Vô Tình Lang Thang trên mạng Thấy có chiếc Xe Taurus làm đèn xinhan đẹp quá nên lên nhờ A/E Biết chỗ nào làm giống vậy không chỉ giúp em với Mời A/E Xem hình nha.cảm ơn A/E Nhiều.nếu có A/E Nào trong forum làm thì gọi cho em qua số 0932 336 334 em ở HCM[​IMG][/URL][/IMG]

#1787 lifeclup, 26/3/15
    Sửa lần cuối: 26/3/15
  8. TraiNgheo-ĐamMe

TraiNgheo-ĐamMe Tập Lái

Mình đang gắn pô ex 2013 cổ taurus nghe êm lắm

9. @wave@

@wave@ Bằng A1

dưới 150k mới mua 2 tuần

10. quý ngây thơ

quý ngây thơ Tập Lái

nồi ju fi bn vậy bạn? có phải chế cháo j ko. taurus ls

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...