Hỏi về điện lửa xe 2 thì

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi unghoanganh, 9/4/19.

1. unghoanganh

unghoanganh Bằng A4

Chào toàn thể anh em,

Lâu rồi mình mới quay lại diễn đàn, kính mong anh em giúp đỡ phần nào và cũng cố kiến thức về điện xe 2 thị

Số là mình đang đi xipo 120 lửa ịc Mắc căn bệnh là nổ máy hay nhảy lửa bugi ra đầu quy lát và tắt máy ngang, mình có thử thay bugi, ic, mobin, dây phin đều k khắc phục. Bực quá mình mua thử cái mobin của atila loại 100k hãng luôn chụp bugi về gắn thì k còn nhảy lửa khi ở garanty nữa.

Chuyện k vấn đề gì đến khi nguội máy đạp phát nổ nhưng mất lửa tắt máy ngang . Bệnh này căng quá k tìm ra nguyên nhân .

Nói thêm là xe mình có tách mass mâm lửa đi điện bịnh Mình nghỉ chắc nguyên nhân k phải do mâm lửa đúng k ạ? vì hình như xipo đi lửa bình lên ịc

Trường hợp này kính mong anh em rành điện xe chỉ giáo, mình đam mê nên tự làm ở nhà cũng khá đủ đồ nghề nên có gì anh em cứ chỉ ạ.

Thanks alll

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...