Hỏi - Xe đèn 1 bên sáng 1 bên yếu, quất chết 2 IC GK8

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi silverstar46, 8/3/20.

1. silverstar46

silverstar46 Tập Lái

Xe em wave thái 100cc, đời 1998, mâm lửa 2 cục. Dạo này em để ý thấy có hiện tượng lạ, đèn 2 bên sáng không đều, từ đèn xinhan, đèn đồng hồ, bóng đèn pha đều thấy bóng bên trái sáng yếu hơn bóng bên phải, kèn xinhan khi bật bên trái cũng nghe có cảm giác yếu yếu.
    Trước có gắn IC shindengen GK8 thì tự nhiên ic lăn đùng ra chết, mua thêm con GK8 khác thì cũng tèo lun. Thay bằng IC shindengen KEV CI683 thì đang chạy ổn nhưng em không biết điện có vấn đề gì ko, có làm chết ic nữa không

Hệ thống điện gồm mâm lửa 2 cục, Ic shindengen KEV CI683, mobin sườn Combiz, chụp Bugi NGK indo, bugi NGK Platium CR6HGP, đã test bằng sạc zin Honda và SYM VMEP

Cám ơn ạ

2. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Theo mình thì dàn điện không liên quan tới dàn lửa, đèn sáng ko điều có thể do công suất bóng lâu này (già bóng) ko bằng nhau hoặc dây dẫn quá tải nám đen, jack kết nối oxi hóa dẫn đến tiếp xúc kém.
    IC chết nó có nhiều nguyên nhân, mobin sườn lỗi cũng có thể chết IC.
    Xe cao tuổi rồi, có khi phải khám tổng quát 1 chuyến mới ra bệnh dc.

silverstar46 thích nội dung này.
  3. silverstar46

silverstar46 Tập Lái

Tks bạn nhé. Mình test thử mobin sườn RS cũng bị như trên. Thay 2 bóng pha zin bằng 2 bóng osram 18w thì cũng bên trái sáng yếu hơn phải. Thay bóng nền đồng hồ bằng led cob thì bên trái yếu hơn phải
    Để vài hôm, thay lun dây diện sườn xem sao

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...