Hướng Dẫn Đá Chống Tắt Máy Cho Sirius

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi anhhai1325, 7/3/13.

1. batungkg89

batungkg89 Bằng A1

hình bị die hết rôiì ad ơi

2. vantan31022

vantan31022 Bằng A1

cái công tắc đó nó cũng bền lắm...mình bắt zô ex 1 năm ùi mà chẳng thấy hiện tượng j? mình k làm mạch j hết á chỉ đấu zô cái mobin thôi...về lâu dài nó hư thì tính sau hehe

3. anhchienk43

anhchienk43 Tập Lái

làm như bạn này chuẩn này! nhưng mà để anh toàn hơn thì bạn nên dùng 1 rơle! Chứ như thớt thì cần 2 rơ le thì an toàn quá! dùng 1 rơ le là đủ an toàn rùi!
    Các bạn làm giống hệt kiểu chống chộm bằng công tắc ý, thay vì dấu công tắc trong cốp hay bí mật ở đâu, thì các bạn nối cái công tắc đó xuống chỗ chân chống là xong! đơn giản mà dễ làm! lại có nhiều hướng dẫn !

4. thoainx

thoainx Tập Lái

cái công tắc chân chống đó mua ở đâu vậy bạn?giá bao nhieu?mình ở hà nội

5. long1286

long1286 Bằng A1

đi hỏi mấy cửa hàng ở HN cái ốc bắt chân chống loại công tắc điện tử toàn không biết, không có ( về tự chế lấy) bó tay, thôi lại phải chế lấy mà dùng
    http://i197.photobucket.com/albums/aa187/long1286/IMG-20140909-00273.jpg

6. dreambiker

dreambiker Bằng A1

chiêu mới của bọn Trộm cướp: đi EX bên cạnh các dòng xe Honda có tính năng đá chống tắt máy, thằng ngồi sau gạt chống xe bạn, xe bạn mất điện nên sẽ giảm tốc, trong khoảng thời gian ngắn ngủi này chúng đã lấy đồ của bạn, thậm chí đánh bạn văng khỏi xe rồi cướp xe.

Tôi đã chuyển tính năng 'chưa gạt chống ko đề máy được' thành tính năng 'chưa gạt chống thì signal phải sáng, kêu kong kong' là đủ để nhận biết.

#46 dreambiker, 3/10/14
    Sửa lần cuối: 5/10/14
  7. Quốc Quyếch

Quốc Quyếch Tập Lái

Em có 1 cách cực kì hay và đơn giản các bác xem qua nhé
    https://www.youtube.com/watch?v=nAiIwCygfiY

8. Windowslonely

Windowslonely Bằng A1

cho mình hỏi hàn chốt lò xo mới là sao? có phải do chốt lò xo cũ bị vướng với công tắt ko? Tks!

9. langtuhanoi

langtuhanoi Bằng A1

Các Bác cho em hỏi em có cái công tắc chân chống sẵn như mấy xe tay ga Honda, giờ đấu như thế nào là giống mấy xe Honda có sẵn công tắc chân chống như SH, SH Mode, Air Blade.
    Em thấy dù có dựng chân chống thì đèn Mo vẫn sáng khi mở khoá điện, chỉ có cái là không đề được, hoặc xe đang nổ máy gạt chống thì xe tắt máy,
    Các Bác chỉ giúp, như có bạn đấu vào bobin lửa à

10. ndkhoivtv

ndkhoivtv Bằng A1

Độ cái vụ này là đơn giản và dễ làm nhất! ;)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...