[ Hướng dẫn nhanh ] – 5 Phút có ngay Hazard cho xế Yêu .

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 12/4/11.

1. M.Hoang

M.Hoang Bằng A2

@luongheo25: mình nghĩ chắc bạn nên thay cái cục chớp điện như bạn chủ topic rồi, lúc trước có làm cho NouLX, nhưng khi bật 4 xinhan thì cục chớp không chớp nổi nữa.

2. mr_longrich

mr_longrich Bằng A4

Cục chớp xi-nhan xe hơi cũng ok đó bạn. Nhưng nên kiếm cục nào dùng tụ điện và cuộn dây đơn thuần. Nếu bạn mua đúng tụ có IC làm mạch tạo xung thì khi gắn vào, nó sẽ nháy xi-nhan với tần số nhanh gấp đôi bình thường.

Nguyên nhân là những cục chớp đó có mạch phát hiện bóng đèn bị hư. Trên xe hơi sử dụng bóng xi-nhan 12V 21W --> một bên xi-nhan sẽ là 12V 21W x 2 + 3.4W. Nếu có 1 bóng bị đứt thì mạch so sánh trong IC sẽ phát hiện và sẽ cấp tần số nháy gấp đôi bình thường đế báo cho tài xế biết sự cố. Đối với xe máy thì một bên xi-nhan chỉ có 12V 10W x 2 + 3.4W --> gắn cục chớp loại đó vào thì nó sẽ hiểu là "đang bị thiếu tải" --> nháy nhanh gấp đôi. Nhưng nếu mở Hazard thì bình thường (12V10W x 4 + 3.4W x 2).

Thân! :)

3. vanchung180

vanchung180 Tập Lái

thì mình xài loại role xinhan xe oto nhưng nó cũng giống như xe máy nhưng nó có 3 chân dể đấu.mình thấy nó chốp như của xe máy vậy đó

4. mr_longrich

mr_longrich Bằng A4

Cái của bạn là loại đơn thuần, không có dùng mạch IC nên nó mới vậy. :)

5. luongheo25

luongheo25 Bằng A1

thanks anh đã chỉ bảo, nhưng mà e từ nhỏ đã bị bệnh về tai, h được có 1 tai thôi a ạ. mất hiệu ứng 3D nên làm theo cách a thì cứ nghe con vợ nó tạch tạch toàn thân mới haizz,hihi

cục chớp xe e nó nằm ngay trên lốc máy a à, phần sườn trước cái bình điện tí ấy.hic, tìm mãi chả thấy ai nói, nên e vác vợ ra tiệm cho ng ta thay ùi còn làm

Hnay e làm thành công ùi các anh ạ:D, nhưng mỗi tội chỗ e hok có bán cục chớp im lặng, cục e nó cứ chít chít mỗi lúc bật xinhan thôi. Nghe cứ như đàn bà í, thấy chán.

Tiện đây e nhờ các anh chỉ giáo cho cái này ạ. e làm xong ùi nhưng mà mỗi lần bật đèn xinhan hay hazard lên ùi bóp phanh cho sấm chớp nó đá là cái còi chít chít nọ lại bị yếu, cứ như thiếu điện ấy ạ@@. Mong mọi người chỉ giáo cho e cái vụ này với ạ
    Thanks cả nhà

6. Mr.Nguyên

Mr.Nguyên Bằng A4

Cách xử lý dòng màu đỏ :

Thay bình lên 7A hay cao hơn sẽ hết , Vì bình zin ko đủ dòng cho em mở 1 lúc : hazard , chóp sét ,đạp thắng ..... ( bản thân hazard ko là 40w cho 4 cái đèn xinhan rùi ).

7. luongheo25

luongheo25 Bằng A1

thanks a đã chỉ cho,hehe, thế này thì đúng là do điện yếu. Hok biết tổng chi phí thay bình là bao nhiêu a nhỉ:) Bình Si zin là loại 5A phải hok a,e yếu điện lắm, mày mò thì đc chứ mấy cái thông số này thì e chịu.
    À, các a cho e hỏi là cái bình zin của e thì chịu được khoảng bao nhiêu W ạ:D để còn biết đường mà tính tải
    Rất mong a và mọi người chỉ bảo thêm để e có cái dàn điện mạnh mẽ
    chậc, hình như e hỏi hơi nhiều, nhưng mà tại kiến thức e có hạn a ạ:"> Cám ơn a đã hướng dẫn cho;)

#47 luongheo25, 7/5/11
    Sửa lần cuối: 9/5/11
  8. huutoan

huutoan Bằng A4

Độ bền thế nào hả chủ "thớt" ơi? Nếu chạy xuyên suốt khoảng 6 tiếng có ảnh hưởng gì không?

9. luongheo25

luongheo25 Bằng A1

bền thì chắc là bền lắm ấy, ăn thua là có hết điện hay hok thôi, hehee;;);;)
    mà chơi cái này hugo nó có túm hok cả nhà nhỉ@@. hqua e bị thằng trung úy nó ngắm, may mà mình để bóng zin, chứ xanh đỏ tím vàng chắc đã phải đóng "ngu phí"@-)@-). tại nó giống 2 cái đèn xanh của bồ câu lắm ấy

10. mr_longrich

mr_longrich Bằng A4

Độ bền do cục chớp signal quyết định bạn à. Nếu bạn kiếm được cục chớp zin theo xe hơi thì an tâm, không lo gì về chất lượng do cục chớp trên xe hơi được test liên tục trong vòng 100h theo tiêu chuẩn. Còn các cục chớp điện tử bán ngoài chợ thì theo cá nhân mình nghĩ, nếu được tản nhiệt tốt thì con Trans công suất trong mạch sẽ "an toàn" trong ngần ấy thời gian hoạt động liên tục, vì dòng qua nó vẫn còn thấp hơn so với dòng tối đa chịu được.

Bạn nên sử dụng hợp lý thì không bị túm. Vì đây là chức năng báo hiệu đang trong tình trạng khẩn cấp. Đi đường bình thường thì không nên bật. Chỉ khi nào đi tour, xe dừng bên lề, xe gặp trục trặc phải dẫn bộ ban đêm, ...

Nếu thay bóng signal bằng bóng đỏ hay xanh duơng thì chắc sẽ bị "dòm ngó" ngay. :D

Thân! :)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...