Hướng dẫn sử dụng chống trộm aolin 999

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi positron, 17/7/12.

1. positron

positron Tập Lái

Em chào các bác !
    Em vừa mắc con này, cũng đang tò mò...
    Có 4 cái nút bấm: 1 lock (hình cái ổ khóa đóng), 1 unlock (ổ khóa mở), 1 cái loa gạch chéo (báo tín hiệu đèn), và 1 cái đề đề xe (hình tia chớp).
    Em biết căn bản như sau:
    - Bấm lock 1 phát là chỉ thị đèn nháy và kêu 1 tiếng. (tìm xe)
    - Bấm lock 2 phát liên tiếp là đặt chế độ chống trộm
    - Sau khi lock mà nhấn Unlock 1 phát thì là ngắt chế độ.
    - Nhấn chỉ thị đèn là báo hiệu đèn nháy 1 cái (chống trộm) ( nhưng sau đó nếu ko nhấn Unlock đi mà để vậy đút chìa khóa vào là nó nháy đèn 3 phát rồi hú loạn xạ lên !)

Em cũng đang mò mẫm mà khổ cái nhà kế bên có ông già 80, mỗi lần thử cái là nó kêu to quá, ông thót tim...

Nhờ các bác chỉ giáo thêm về công dụng và phối hợp các nút bấm như thế nào !
    Mà sao khi đặt chế độ chống trộm rồi mà em dắt xe đi thì ko sao cả nhỉ, hoặc là khi đụng thiệt mạnh thì xe nó mới báo, hình như có cái nút điều khiển độ nhạy phải ko các bác !
    Và mình có cách nào khi lock hay unlock thì chỉ báo bằng đèn ko các b nhỉ ?! (e nghe bảo cái aolin này khi unlock thì chắc chắn nó sẽ kêu 2 tiếng !)

Thanks các bác trước nhé ! Em mới nhập gia ! ^^

2. congacon521

congacon521 Bằng A3

nghịch vừa thui ko lại teo cả bộ chống trộm tui nè

3. greenfrog

greenfrog Bằng A2

Èo,các bác thiệt là.....
    mún chỉnh độ nhạy,pro bấm và giữ nút có cái loa gạch chéo.Nó bíp 1 cái là nhạy ít,bíp nhìu thì nhạy nhìu.
    Thì pro cũng rành rồi.cơ bản là cái bộ đó có cái nút loa gạch chéo là nhấn,giữ thui,còn ko có phối hợp gì hết nhé,ko là giống ông kia đó.

4. positron

positron Tập Lái

oke thank bác kái ! e tưởng phải điều chỉnh ở thẳng IC ! xem trên mạng nó cho cái ảnh nút điều chỉnh ở IC.
    Còn sử dụng các nút răng nữa b hèo ? vấn đề e hỏi là muốn đặt chế độ và unlock chế độ mà chỉ có đèn thôi ấy ! chứ mỗi lần đặt chế độ hắn kêu ồn quá ! ^^

5. greenfrog

greenfrog Bằng A2

khóa ko còi,bấm nút cái loa gạch chéo,động vô nó chớp đèn,đút chìa,vặn nó mới réo.Uki hết chưa.

6. positron

positron Tập Lái

Kái này đúng rồi đó b, e có thử rồi. Nhưng unlock nó thì vẫn bị kêu mà !

7. greenfrog

greenfrog Bằng A2

bấm loa chéo,thì unlock nó nhá đèn 2 phát chứ.:79::79::79:

8. positron

positron Tập Lái

đâu có b ! nhấn loa chéo lần đầu nó nhá đèn 1 cái (là đặt chế độ luôn), sau đó chỉ có nhấn unlock mới hủy được chế độ, còn nhấn loa chéo tiếp thì nó cũng chỉ nhá đèn 1 cái thôi, ko phải 2 phát, cũng ko phải là unlock lun ! :-/

9. congacon521

congacon521 Bằng A3

Tôi làm y chang như bạn nói này xong sau đó ko hiểu lý do gì và thế là 1 bộ đã ra đi mặc dù ấn remote vẫn có đèn led .Nhưng hộp đen ko nhận remote nữa ai biết cách sửa ko

10. positron

positron Tập Lái

cái hãng này cũng có tiếng, sao nó ko có bản hướng dẫn đầy đủ nhỉ ?! :105:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...