[Hướng dẫn] - Tra cứu giá phụ tùng YAMAHA !!!

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi nguyentuan1808, 7/5/11.

1. nguyentuan1808

nguyentuan1808 Bằng A2

Mình cũng có 1 cách mà các bác có thể tham khảo giá hầu hết các phụ tùng có bán ở Yamaha xin chia sẻ với các bác :D

+ Bước 1:
    Vào trang web Yamaha -> chọn phần phụ tùng -> chọn loại xe các bác muốn tìm phụ tùng

Hình minh họa bước 1

http://imageshack.us/photo/my-images/98/phtng.png/

+ Bước 2:
    Khi đã vào trong phần phụ tùng của xe các bác có thể chọn phần phụ tùng mình muốn tìm như phần động cơ, phần thân xe -> ấn vào đó để ra hình của phụ tùng và mã số của phụ tùng
    VD: Ở đây mình tìm trục của bánh trước xe Exciter nên sau bước 1, ở trong phần phụ tùng mình ấn vào phần thân xe -> bánh trước

+ Bước 3:
    Khi đã tìm được phụ tùng mình cần, các bác ấn vào phần "Download bảng giá phụ tùng" ở dưới để down báo giá về chuẩn bị cho bước 4 là tra giá phụ tùng.

Hình minh họa bước 2 + bước 3:
    http://imageshack.us/photo/my-images/263/86586875.png/

+ Bước 4:
    Tiến hành tra giá phụ tùng: Các bác đã có hình phụ tùng + mã số (trên trang web), báo giá phụ tùng đã down về trên máy tính (dạng file Excel)-> các bác copy mã số phụ tùng trên trang web rồi tiến hành tìm trong file Excel báo giá đã down về: Ấn Ctrl+F hiện ra ô tìm kiếm rồi copy mã số phụ tùng vào trong đó.
    VD : Mình tìm trục trước của Exciter số thứ tự là 8 và mã số là 3AYF518101 rồi copy mã số (chỉ cần copy mã số ko cần số thứ tự) vào ô tìm kiếm trong Excel.

Hình minh họa bước 4:
    http://imageshack.us/photo/my-images/641/70562478.png/

Chú ý:
    + Phụ tùng có thể có, có thể ko nh hầu hết là có chỉ có các xe mới ra chưa cập nhật
    mới ko có. Yamaha có bán ty tỷ thứ đồ, cần bất cứ cái gì dù là nhỏ như con ốc, cái kẹp. . .các bác đều cũng dễ dàng mua được.
    + Các bác có thể ghi sẵn mã phụ tùng ra rồi đi mua nhanh và dễ hơn nhiều.
    + Khi tra 1 phụ tùng bất kỳ có thể ra 2,3 hoặc nhiều hơn những phụ tùng thay thế,
    đó là phụ tùng của các xe khác nh vẫn có thể dùng tốt cho xe của các bác muốn
    mua phụ tùng nên nếu khi đi mua hết mã số phụ tùng này có thể thay bằng mã số
    phụ tùng khác (đôi khi giá phụ tùng thay thế còn rẻ hơn mã phụ tùng mình cần
    nên mình mua phụ tùng thay thế cũng được
    :D)
    VD: Như mình có đợt định mua dây dầu trước của Ex trong hãng giá là 250k nh tra
    được dây dầu Ju cũng y hệt mà giá có 165k nên mình đã mua dây dầu của Ju.

CHÚC CÁC BÁC VUI VẺ !!! (Thấy hữu ích thì vote cho mình với nhé :p)

anhtapoKay.LaddyKillah thích nội dung này.
  2. T-4958

T-4958 Bằng A2

thank bạn...mình đang kiếm vòi bơm bánh xe mà kiếm hoài ko thấy :D

3. YaDaKing

YaDaKing Bằng A4

bài viết hay ne :) sao web yamaha dzô ko dc te @-)@-)

4. RomanticLeo

RomanticLeo Bằng A2

mình cũng toàn dùng cách này tìm giá phu tùng:D

5. quysu_1412

quysu_1412 Bằng A2

vô coi thì đc mà hok bít phông chử nó xài là cái phông nào đọc hok đc hjx

6. formen91

formen91 Bằng A2

bạn bôi đen tất cả sau đó chỉnh phông chữ lại sao cho có dấu là ok hà ---> save lại là xong :)>-

1 person likes this.
  7. ca_c0n_chi3n_xu

ca_c0n_chi3n_xu Bằng A2

vote bác này, bài viết bỗ ít thật
    ko pik xem giá phụ tùng xe honda thế nào nữa, trong web nó ghi có 1 số mặt hàng à. cần mua những thứ khác trong hảng nữa, mà chưa rõ giá, mỗi heat trên tp này toàn giá khác nhau

#7 ca_c0n_chi3n_xu, 14/5/11
    Sửa lần cuối: 14/5/11
  8. sirius_ga

sirius_ga Bằng A4

web phụ tùng ya đang cập nhật giá mới toàn bộ nên không vào được 1 tháng nay rồi :D

9. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

mình thấy cùng một món đồ giống hệt như vậy mua ở ngoài rẻ hơn mua ở trong hãng , trong hãng nó luôn bán theo giá ghi trên phụ tùng.

n.hieu thích nội dung này.
  10. Nguyen.GP

Nguyen.GP Bằng A1

rất hữu ích, vote cho bác

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...